

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO**



SIMU:-0763-715841/ 0625525691  
**SHULE YA SEKONDARI MAGUVANI,**  
BARUA PEPE:-  
**NAMBA YA SHULE 1497,**  
**S.L.P**  
**77,MAKAMBAKO.**

[maguvaniss2005@gmail.com](mailto:maguvaniss2005@gmail.com)

KUMB NA MAGVSS/REG.FI/2017/VOL./33  
01/12/2020

**JINA LA MWANAFUNZI** \_\_\_\_\_

**MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KWA MWANAFUNZI KIDATO CHA KWANZA NA ANAYEHAMIA MWAKA 2021**

**1. UTANGULIZI**

Bodi ya shule na uongozi wa shule hii inachukua nafasi ya kukupongeza kuwa wewe ni moja kati ya watahiniwa wachache wa darasa la saba (07) wa mwaka 2020 waliofaulu na kuchaguliwa na serikali kuendelea a masomo ya kidato cha kwanza kwa mwaka wa masomo 2021

Bodi ya Shule na uongozi wa shule inakupongeza kwa kupata nafasi hii adhimu. Ni wajibu wako kuonesha utayari wa kuitumikia nafasi uliyopewa kwa vitendo kwa kusoma kwa bidii, kutii na kufuata sheria za shule, kushiriki kikamilifu shughuli zote za kielimu kwa bidii kama michezo,usafi,kazi za mikono,kutunza mali za shule. Kudumisha amani kwa kuwapenda wanafunzi wenzako na watumishi wa shule na walimu na wasio walimu. Ukizingatia haya utapata elimu bora itakayokuwezesha kutimiza ndoto za maisha yako na hivyo utanufaika wewe binafsi jamii na taifa kwa ujumla.

## **2. MAELEZO KUHUSU SHULE**

Hii ni shule ya kutwa, mchanganyiko na ina Hostel kwa wasichana na wavulana isipokuwa hosteli ya wavulana ni ya binafsi inapangishwa. Shule ni ya wananchi wa kata ya Maguvani katika tarafa ya Makambako, Halmashauri ya Mji Makambako. Hivyo hii ni Shule ya **UMMA**(serikali)na siyo ya BINAFSI. Shule hii inaendeshwa kwa usimamizi wa Halmashauri ya Mji Makambako na Bodi ya shule. Shule ya sekondari Maguvani ipo Mashariki mwa Mji wa Makambako. Ipo umbali wa kilomita saba (07) kutoka stendi ya mabasi na inafikika kupitia barabara iendayo Mlowa kupitia shule ya Msingi Uhuru.

**Pamoja na sheria za shule, mwongozo na mwelekeo, utendaji wa shule hii unaongozwa na dhana zifuatazo**

- a) **KAULI MBIU(SCHOOL MOTTO):** “Kilicho kweli ni kinacholeta matokeo, na Ndivyo ilivyo Elimu” (**What is True is What Works, So is Education**)
- b) **Dira (vision):** “kuwa taasisi Muhimu ya utoaji wa Elimu katika kipindi kifupi kijacho”(Striving to be a Dependable Institution in Education Provision for a Near Future)
- c) **Dhamira (mission)** “kuwawezesha Wahitimu Wetu Kupambana na Maadui Ujinga, Maradhi na Umasikini na Kuingia Katika Ulimwengu wa soko la Ajira” (**To enable Our Graduate to Be Able to Fight Against Poverty, Diseases and Ignorance Finally Compete in a Labour Market**)

## **3. UJAZAJI VIAMBATANISHO**

Mwanafunzi anatakiwa kujaza viambatanisho vyote akisaidiana na mzazi/mlezi wake. Taarifa zote ni **LAZIMA**ziwe sahihi na viambatanisho virudishwe shulenikwa mkono siku ya kufungua shule kwaajili ya usajili. Viambatanisho hivyo ni:-

- a) Fomu ya mahitaji muhimu ya shule (fomu A)
- b) Fomu ya michango ya hostel (Fomu B1&B2)
- c) Fomu ya maelezo binafsi yahusuyo mwanafunzi (Fomu C)
- d) Fomu ya kukubali nafasi (Fomu D)
- e) Fomu ya michango mingine na chakula cha mchana (Fomu hii imeambatanishwa kwenye fomu B)
- f) Fomu ya sheria na kanuni za shule na kukubali nafasi, sheria na kanuni za shule (Fomu E)
- g) Cheti cha kuzaliwa.
- h) Fomu ya hali ya afya ya mwanafunzi (Fomu F)

**Zingatia:**Fomu zote zijazwe kwa usahihi na kisha zitolewe nakala na fomu halisi zirudishwe

#### **4. MAELEZO YA MUHIMU**

- I. Mzazi au mlezi alipe michango yote kwenye tawi lolote la bank ya **NMB** (National Microfinance Bank). Jina la akaunt ni **Maguvani Secondary School**, akaunti Namba ni **60301000017**. Kumbuka kuandika Jina kamili la mwanafunzi juu ya BPS (Bank pay slip)na kidato chake mfano **ASHA JUMANNE MKANE KIDATO CHA I-2021** na uilete hiyo **BPS** shuleni
  - II. Kwa wanafunzi wa hostel hakikisha umelipa michango yote ya muhula wa kwanza. Hatutapokea mwanafunzi ambaye hajakamilisha michango ya Hostel kwani mwanafunzi awapo hostel lazima ale, asome usiku (umeme)na apikiwe uji, chakula cha mchana nacha jioni.
    - A. Sare ziwe kitambaa sahihi na zishonwe mishono sahihi. Sare zinazobana haziruhusiwi kabisa. Wasichana watashona suruali zenye mifuko miwili ya mbele kigauni(**kisolo**)rangi nyeupe mikono mirefu iliyounganishwa na sketi yenye malinda. Wavulana watashona suruali zenye mifuko mitatu yaani mbele miwili na nyuma mmoja na shati jeupe la mikono mirefu.
    - B. Mzazi /mlezi hakikisha mwanao amepimwa afya kweye kituo cha afya au hospital yoyote ya serikali. Ni muhimu kutoa taarifa sahihi ya afya ya mwanao kwa daktari  
**“Linda afya ya mwanao kwa kutoa taarifa sahihi za mwanao”/**  
**Kiambatanisho D lazima kiwe na sahihi ya daktari na muhuli wa hospitali**
    - C. Cheti cha kuzaliwa (nakala yake)kiambatanishwe kwenye kiambatanisho C
5. Shule itafungua tarehe **11/01/2021** siku ya **JUMATATU**. Mwanafunzi aletwe na mzazi/mlezi wake kuanzia saa **2:00 asubuhi bila kukosa**.

#### **6. Mwisho**

Maelezo haya tunadhani yanatosha, pia mnaweza kufika shuleni kwa maelezo zaidi saa na siku za kazi au kupiga simu pale ambapo ni lazima.

**ASANTENI NA HONGERENI SANA, KARIBU SANA MAGUVANI SEKONDARI**

Ndimi katika malezi ya vijana.

.....  
**TUDEN. A. MAHENGE**  
**MKUU WA SHULE**  
**0763715841/ 0625525691**

**SHULE YA SEKONDARI MAGUVANI****FOMU A****NAMBA YA USAJILI NI S.1497****JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_****S.L.P 77, MAKAMBAKO****FOMU YA MAHITAJI BINAFSI**

<b>NA</b>	<b>WAVULANA</b>	<b>IDADI</b>	<b>WASICHANA</b>	<b>IDADI</b>
1	Suruali rangi ya kijivu grade namba 1	02	Suruali rangi ya kijivu grade namba 1	02
2	Mashati meupe mikono mirefu	02	Kigauni (kisolo) cheupe mikono mirefu	02
3	Soksi fupi nyeusi	02	Soksi fupi nyeupe	02
4	Viatu vya ngozi vyenye kamba rangi nyeusi(kisigino kifupi)	02	Viatu vya ngozi vyenye kamba rangi nyeusi(kisigino kifupi)	02
5	Sweta la rangi ya kijivu	02	Sweta rangi ya kijivu	02
6	Madaftari ya mazoezi aina ya kaunta quire two au three	12	Madaftari ya mazoezi aina ya kaunta quire two au three	12
7	Mkebe wa hisabati	01	Mkebe wa hisabati	01
8	Kalamu ya risasi yenye mfuto	01	Kalamu ya risasi yenye mfuto	01
9	Rula ft 1 (ya kioo/plastic)	01	Rula ft 1 (ya kioo/plastic)	01
10	Kalamu ya wino blue na nyeusi	02	Kalamu ya wino nyeusi na blue	02
11	Tracksuit kijivu michilizi myeupe kwa wavulana	01	Tracksuit blue michilizi myeupe	01
12	Oxford English dictionary kiingereza kwa kiingereza	01	Oxford English dictionary kiingereza kwa kiingereza	01
13	Raba nyeusi ya kamba ya kuvaa na tracksuit	01	Raba nyeupe ya kamba ya kuvaa na tracksuit	01
14	T-shirt ya zambarau yenye kola nyeusi	01	T-shirt ya zambarau yenye kola nyeusi	01
15	Faili la plastic (plastic file)	01	Faili la plastic (plastic file)	01
16	Fyekeo kwa wanafunzi wa kutwa	01	Fyekeo (slasher) kwa wanafunzi wa kutwa	01
17	Ndoo ya lita kumi kwa wanafunzi wa kutwa	01	Ndoo ya lita kumi kwa wanafunzi wa kutwa	01
18	Begi la kubebea daftari(mgongoni)	01	Begi la kubebea daftari(mgongoni)	01
19	Sweta (pull neck) kaba shingo nyeusi	01	Sweta (pull neck) kabashingo nyeupe	01
20			Jembe lenye mpini	01

**NB vifaa vyote pamoja na sare zote aje navyo shuleni vitakaguliwa**

**SHULE YA SEKONDARI MAGUVANI****FOMU B1****NAMBA YA USAJILI S. 1497****JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_****S.L.P 77,MAKAMBAKO****FOMU YA MAHITAJI MICHANGO YA HOSTEL**

Shule yetu ina hostel ya serikali kwa wanafunzi wa kike.

Michango na vifaa kwa muhula (miezi 06)

NA	MAHITAJI KWA WASICHANA
1	Mahind debe tano(05) yaani kilo mia moja
2	Maharage safi aina ya sarundi debe moja na nusu yaani kilo 30
3	Mchele kilo kumi (super)
4	Ada ya hostel elfu sabini na tano 75,000/=
5	Mchango wa ajira ya muda ya walimu wa sayansi Tsh 9000/= kwa muhula
6	Shuka mbili za pinki 02
7.	Godoro futi mbili na nusu
8.	Gauni rangi ya blue na T-shirt moja ya zambarau yenye kola na sweta moja rangi nyekundu(gauni refu)
9	Vyombo vya kulia chakula (kontena rangi ya orange, kikombe na kijiko
10	Taulo
11	Kanga/kitenge pea moja
12	Ndoo lita kumi 02
13	Chandarua (mosquito net) moja (01)
14	Soft bloom (01)na mfangio mgumu wa kusugulia ( Hard bloom)
15	Taa ya sola SOLATA kwa matumizi binafsi
16	Mwamvuli 01 wakati wa mvua
17	Trunker la kutunzia vifaa vyake lenye kufuli
18	Aje na kadi ya Bima ya afya

**MICHANGO MINGINE NA CHAKULA CHA MCHANA INAWAHUSU WANAFUNZI WA KUTWA**

NA	JINA LA MCHANGO	KIASI	MAELEZO
1.	Fedha	Tsh 30,000	Kila muhula 15,000/=
2.	Mahindi safi	Kilo 40	Kila muhula kilo 20
3.	Maharage safi ya selunde	Kilo 30	Kila muhula kilo 15
4.	Kadi ya bima ya afya		Zinatolewa na hospitali

**Zingatia:** (i) Fedha zikalipwe benki kwenye akaunti **NMB 60301000017** yenye jina la Maguvani Secondary School na **BPS** iletwe shuleni .

(ii) Mwanafunzi atakayeugua na kukimbizwa hospitalini kwa dharura mzazi/mlezi atalipa gharama za usafiri na matibabu isipokuwa wenye bima ya afya au mchango wa afya hawatahusika na kifungu hiki.

---

**SHULE YA SEKONDARI MAGUVANI**

**FOMU C**

**NAMBA YA USAJILI S.1497**

**JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_**

**S.L.P 77, MAKAMBAKO**

**FOMU YA MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI**

- A. (i) Jina la mwanafunzi (Majina matatu) \_\_\_\_\_  
(ii) Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_/\_\_\_\_/\_\_\_\_\_  
(iii) Mahali alipozaliwa \_\_\_\_\_
- B. (i) Baba mzima? \_\_\_\_\_ Ndio/hapana  
(ii) Mama mzima \_\_\_\_\_ Ndiyo/hapana
- C. (i) Jina la Mzazi/Mlezi anayekulea \_\_\_\_\_  
(ii) Kazi ya mzazi/ Mlezi \_\_\_\_\_  
(iii) Anuani ya mzazi/mlezi: \_\_\_\_\_  
(iv) Simu ya mkononi: \_\_\_\_\_  
(v) Mahali anapoishi \_\_\_\_\_ Namba \_\_\_\_\_ ya nyumba \_\_\_\_\_  
(vi) Mtaa/Mji \_\_\_\_\_  
(vii) Wilaya \_\_\_\_\_
- D. Majina na anuani ndugu wengine wa karibu wanaohusika na malezi ya mwanafunzi huyo  
(i) Ndugu \_\_\_\_\_  
uhusiano \_\_\_\_\_  
Anuani \_\_\_\_\_ simu \_\_\_\_\_  
(ii) Ndugu \_\_\_\_\_ uhusiano \_\_\_\_\_  
Anuani \_\_\_\_\_  
simu \_\_\_\_\_  
(iii) Ndugu \_\_\_\_\_ uhusiano \_\_\_\_\_  
Anuani \_\_\_\_\_ simu \_\_\_\_\_
- E. Anuani ya ofisi ya karibu ya kata au mtaa ambako Mzazi/Mlezi wa mtoto anaishi  
**(kipengele hiki kijazwe na kiongozi ambaye ni Mwenyekiti au Afisa Mtendaji tu)**  
(i) Jina kamili la kiongozi \_\_\_\_\_  
(ii) Cheo cha kiongozi \_\_\_\_\_  
(iii) Kata/mtaa wa \_\_\_\_\_  
(iv) Simu ya mkononi \_\_\_\_\_  
(v) Anuani \_\_\_\_\_  
(vi) Simu ya mkononi ya kiongozi \_\_\_\_\_  
(vii) Sahihi ya kiongozi \_\_\_\_ tarehe \_\_\_\_/\_\_\_\_/2021 muhuri \_\_\_\_\_

**Zingatia: Ambatanisha nakala (photocopy) ya cheti cha kuzaliwa**

## FOMU D

### Sehemu II kukubali Nafasi na kanuni za shule

Mimi \_\_\_\_\_nakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka \_\_\_\_\_katika shule ya sekondari ya Maguvani. Naahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria za shule kama zinavyofafanua hapo juu. Natambua ya kwamba endapo nitakiuka kwa kuvunja sheria mojawapo kati ya hizo, nimevunja sheria za nchi ya Tanzania na nitachukuliwa hatua kwa mujibu wa sheria.

Jina langu \_\_\_\_\_sahihi \_\_\_\_\_tarehe \_\_\_\_\_

Mimi mzazi/mlezi \_\_\_\_\_nakubali mwanangu kusoma katika shule ya sekondari Maguvanikidato cha kwanza \_\_\_\_\_. Nakubali na kuahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Nitafika shuleni kila mara nitakapohitajika na kutoa ushirikiano kwa asilimia mia moja katika malezi ya mwanafunzi huyu

Jina langu \_\_\_\_\_sahihi yangu \_\_\_\_\_

Simu yangu \_\_\_\_\_tarehe \_\_\_\_\_

Jina la mtaa \_\_\_\_\_

Jina la mkuu wa shule \_\_\_\_\_

Sahihi ya mkuu wa shule \_\_\_\_\_

Simu \_\_\_\_\_tarehe \_\_\_\_\_



## **SHULE YA SEKONDARI MAGUVANI**

**FOMU E**

**NAMBA YA USAJILI S.1497**

**JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_**

**S.L.P 77, MAKAMBAKO**

### **FOMU YA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

#### **Sehemu I ufafanuzi wa sheria za shule na kanuni zake.**

Sheria za shule zinalenga kumlea mwanafunzi awe na nidhamu ,azingatie maadili ya Taifa letu na hatimaye aishi kama raia mwema anayekubalika katika jamii na taifa kwa ujumla. Ni imani yetu kuwa shule yenye wanafunzi wenye nidhamu nzuri hufanya vizuri katika Taaluma.

Hivyo ni lazima kwa kila mwanafunzi wa shule hii kuzingatia yafuatayo:-

- a) Kuhudhuria masomo kila siku,tatizo la ugonjwa,msiba nklitaombewa ruhusa.
- b) Kusalimia watu wote bila kujali umri
- c) Kusimama mwalimu aingiapo darasani au wakati wa kuuliza au kujibu swali
- d) Kuwahi shuleni na kufanya usafi wa maeneo ulilopangiwa.
- e) Kuvaa nguo za heshima (ndefu) wakiwa shuleni na nyumbani
- f) Kutii sheria zote za shule
- g) Kutunza usafi wake na mazingira ya shule
- h) Kukaa kimya na kuwa na nidhamu darasni.

#### **NI MARUFUKU KWA MWANAFUNZI**

- a) Kupika,kuchaji vifaa vinavyotumia umeme na hata kuwa na vifaa vya mzikikama radio, memorycard, flash n.k
- b) Kutumia lugha ya chafu kama matusi n.k
- c) Kutembelea nyumba za kulala wageni,nyumba za walimu,baa au vilabu vya pombe
- d) Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu, kuvaa mikufu, kupaka marashi,kuwa na kamera,redio simu ya mikononi n.k
- e) Kuambatana na kundi la wahuni
- f) Kufanya mapenzi na wanafunzi wenzake au watu wengine wowote
- g) Kuondoka shuleni kabla ya muda wa masomo
- h) Utoro
- i) Kutoka nje ya shule bila sare ya shule (wanafunzi wa hosteli)
- j) Kuja shuleni bila sare ya shule (wanafunzi wa kutwa)
- k) Kutoka nje ya shule bila ruhusa

**MAKOSA YANAYOWEZA KUMSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE MARA MOJA**

- a) Wizi
- b) Uasherati
- c) Ulevi wa aina yoyote pombe au madawa ya kulevya
- d) Uvutaji bange
- e) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani ya shule na nje ya shule
- f) Makosa ya jinai
- g) Kudharau bendera na wimbo Taifa
- h) Kukataa adhabu kwa makusudi
- i) Kupigana au kupiga
- j) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- k) Kuoja au kuolewa au kutoa mimba
- l) Kufanya, kuchochea au kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule
- m) Kuwa na simu ya mkononi

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA FOMU F  
HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO**

**SIMU:-0763-715841/ 0625525691**

**SHULE YA SEKONDARI**

**MAGUVANI**

**BARUA PEPE:-**

**NAMBA YA USAJILI S.1497**

[maguvaniss2005@gmail.com](mailto:maguvaniss2005@gmail.com)

**S.L.P 77, MAKAMBAKO**

KUMB:NA MAGVSS/REG.FI2019/Vol.1/34

**01/12/2020**

**The Medical Officer**

**REF:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Kindly examine \_\_\_\_\_ to determine his/her physical fitness to pursue secondary studies

.....  
**TUDEN. A. MAHENGE  
THE HEADMASTER  
0763715841/ 0625525691**

1. Eye Sight \_\_\_\_\_
2. Hearing \_\_\_\_\_
3. Speech \_\_\_\_\_
4. Limb \_\_\_\_\_
5. Leprosy \_\_\_\_\_
6. Epilepsy \_\_\_\_\_
7. Rheumatism \_\_\_\_\_
8. Venereal \_\_\_\_\_
9. Pregnancy (for girls) \_\_\_\_\_
10. Any other serious diseases \_\_\_\_\_
11. Any disabilities \_\_\_\_\_
12. Cardiac disease \_\_\_\_\_

**General coment** \_\_\_\_\_

Name of medical officer: \_\_\_\_\_ signature \_\_\_\_\_

Designation: \_\_\_\_\_

Stamp: \_\_\_\_\_

Date \_\_\_\_\_