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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Kufuatia Halmashauri ya Mji Makambako kupata kibali cha Ajira Mbadala chenye Kumb. 

Na. FA.228/613/01/B/040 cha tarehe 15/03/2024 kwa nafasi ya Mtendaji wa Mtaa 

Daraja la III na Dereva Daraja la II kutoka kwa katibu Mkuu Ofisi ya Rais Manejiment ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora kuhusu ajira mpya, Mkurugenzi wa Halmashauri 

ya Mji Makambako anatangaza nafasi za kazi na anakaribisha maombi kwa watanzania 

wenye sifa za kujaza nafasi kama zilivyoorodheshwa katika tangazo hili:- 

1.0    MTENDAJI WA MTAA III - NAFASI MBILI (2) 

1.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye elimu ya kidato cha nne/sita aliyehitimu mafunzo ya 

Astashahada/Cheti (NTA LEVEL 5) katika mojawapo ya fani zifuatazo:  Utawala, 

Sheria Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi 

ya sanaa kutoka chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au chuo chochote     

kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2  KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA MTAA 

i. Katibu wa Kamati ya Mtaa 

ii. Mtendaji Mkuu wa Mtaa 

iii. Mratibu wa utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na Halmashauri 

katika Mtaa. 
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iv. Mshauri wa kamati ya Mtaa kuhusu mipango ya maendeleo katika Mtaa 

v. Msimamizi wa utekelezaji wa Sheria Ndogo pamoja na Sheria nyingine 

zinazotumika katika Mtaa. 

vi. Mshauri wa kamati ya Mtaa kuhusu masuala ua Ulinzi na Usalama 

vii. Msimamizi wa utekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa njaa 

na umasikini katika Mtaa. 

viii. Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu za 

walipa kodi wote 

ix. Kuandaa na kutunza rejesta ya wakazi wa Mtaa wote 

x. Atawajibika kwa Afisa Mtendaji wa Kata. 

1.1.3  MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya serikali TGS B1 kwa Mwezi. 

2.0    DEREVA II – NAFASI MOJA (1) 

2.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha Kidato cha nne (Form IV) na leseni ya Udereva 

daraja C au E ya uendeshaji Magari ambayo amefanya kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya 

msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Cource) Yanayotolewa na chuo cha 

VETA au NIT au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

2.1.2 KAZI NA MAJUKUMU YA DEREVA II 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari na 

vi. Kufanya usafi wa gari 
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2.1.3  MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya mishahara ya Serikali TGS B1 kwa Mwezi. 

 

MASHARTI YA JUMLA.  

 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 na 

usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma 

iii.  Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika. 

iv.  Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi yanafasi ya kazi 

kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika; 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - 

Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate from 

Respective Boards);  

vii. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 



x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 26 Juni, 2024.  

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

                                           Mkurugenzi wa Mji, 

                                           Halmashauri ya Mji Makambako, 

                                           S. L. P 405, 
                                           MAKAMBAKO. 
 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment 

Portal').  

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

Tangazo hili limetolewa na 

 

Kenneth K. Haule 

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO 
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