
 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI  WA  ILANI YA UCHAGUZI YA CHAMA 

CHA MAPINDUZI (2015 /2020) KWA KIPINDI CHA KUANZIA JULAI, 

2019  HADI  JANUARY, 2020 

 

1. Utangulizi  

Halmashauri ya Mji makambako in matandao wa barabara wenye jumla ya 

kilomita 587.31. mtandao huo umegawanyika katika madaraja mbalimbali 

ya barabara kama jedwali na. 1 hapo chini linavyoonyesha 

 

Jedwali Na. 1: Mtandao wa barabara katika halmashauri ya Mji wa Makambako. 

Barabara za Mkusanyo 

(collector roads) 

barabara za mlisho 

(feeder roads) 

barabara za Mji (urban 

Roads) 

km. 237.25 km. 133.22 km. 216.84 

 

2.   Hali ya upitikaji wa Barabara kwa mwaka 

Katika kipindi cha kuanzia mwezi Juni 2019 hadi January 2020 hali ya 

barabara za Halmashauri ya Mji Makambako imekuwa ni ya wastani. 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA 
TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA 

NA SERIKALI ZA MITAA 

 

WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJINI 

NA MIJINI-TANZANIA (TARURA) 

 
    
 



Nusu ya mtandao wa barabara za Halmashauri ya Mji ilikuwa inapitika 

kwa kipindi chote.  

Katika kipindi cha Juni 2019 hadi January 2020 ofisi ya TARURA – Katika 

mji wa Makambako imeendelea na utekelazaji wa kazi za ujenzi wa 

barabara katika Miradi ya Maendeleo kwa Kiwango cha Lami kilometa 2, 

Kiwango cha Changarawe Kilometa 10 na Matengenezo ya kawaida ya 

barabara, Matengenezo ya Muda maalum ya barabara, Matengenezo ya 

sehemu korofi na ujenzi wa madaraja na makalavati kwa mwaka wa fedha 

2019/2020 kazi zinaendelea na baadhi ya wakandarasi wako site na 

wengine wamesimama kwa sababu ya mvua. 

Mchanganuo wa kazi na matumizi ya fedha umeoneshwa katika 

Kiambatanisho Na. 1 

3. Changamoto katika utekelezaji wa Mipango ya Matengenezo ya 

barabara 

Ofisi ya wakala wa barabara vijijini na mijini inakabiliana na changamoto 

zifuatazo katika utekelezaji wa majukumu yake. 

(a) Ufinyu wa bajeti 

Ufinyu wa bajeti umesababisha maeneo mengi ambayo ni ya 

muhimu kutofanyiwa matengenezo ya barabara hasa barabara za 

mjini na barabara kuu zinazotoka nje ya mji kwenda katika kata za 

mji na wilaya za jirani, kutokana na kutumika sana hivyo barabara 

zimekuwa na uharibifu mkubwa hivyo pesa inayotengwa ni finyu 

kusababisha kutokutosheleza matengenezo hayo. Vilevile eneo la 



Mji wa Makambako ni tambarare na linakabiliwa na changamoto ya 

kukosa mifereji ya maji ya mvua. 

(b)  Matumizi mabaya ya miundombinu 

Kumekuwepo na tabia ya baadhi ya wananchi wanaomiliki kundi 

kubwa la mifugo kupitisha ng’ombe barabarani hususani kata za 

Kitandililo,Mlowa, Mahongole na Utengule. Pia wananchi 

wanaomiliki mashamba kuziba mifereji ya kupunguza maji 

barabarani (Mitre drain) kwa kukwepa maji kuingia katika 

mashamba yao. Vitendo hivyo vimesababisha miundombinu 

kuharibika na hata kupelekea barabara kukatika kabisa na serikali 

kutumia gharama kubwa kurudishia miundombinu hiyo. 

(c) Uchache wa watumishi 

Ofisi ya TARURA- Makambako ina watumishi wanne tu; 

Wahandisi 2, Fundi sanifu 2. Uchache huu wa watumishi 

unazorotesha usimamizi wa miradi inayotekelezwa.  

4. Hatua Zinazochukuliwa katika Kukabiliana na Changamoto 

a. Kuendelea kutoa elimu ya kutunza miundombinu kwa viongozi 

wa vijiji ili waelimishe wananchi. 

b. Kwa kiasi kidogo cha fedha tunachopata tunaendelea kufanya 

matengenezo maeneo ya barabara yenye uharibifu zaidi. 

Naomba kuwasilisha  

 

Eng. Msafiri Abdallah 

KAIMU MENEJA WA HALMASHAURI  - TARURA 



 
Kiambatanisho Na. 1 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI (2019-2020) KWA KIPINDI CHA JULAI, 
2019 – JANUARY, 2020 

A. UTEKELEZAJI MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2019/2020 KWA KUTUMIA FEDHA 
YA MFUKO WA BARABARA   

IBAR
A 

SEKTA/MAELEZ
O YA ILANI 

UTEKELEZAJI ULIOFANIKIWA 

Na Jina la mradi Kazi iliyofanyika Kiasi cha fedha 
kilichotumika 

% ya 
utekelezaji/m

aelezo 

1 USAFIRISHAJI 

NA UCHUKUZI 

Katika kipindi 

cha mwaka 2019 

hadi 2020 Chama 

cha Mapinduzi 

kinaendelea 

kutekeleza  

miradi ya ujenzi 

wa barabara na 

Madaraja 

 

 

1 Ujenzi wa barabara 

ya Idara ya maji 

Mchape,Amani hadi 

kanisa la sabato kwa 

kiwango cha Lami 

km 1 

 Kusafisha eneo  

 Kuondoa tabaka la juu la udongo 

 Kumalisha tabaka la awali la 

barabara 

 Kuweka matabaka mawili 

 Kuweka lami nyepesi 

 Kuweka lami nzito 

 Kuweka kokoto matabaka mawili 

 Ujenzi wa makalvati mistari miwili 

 Kuendelea na ujenzi wa mifereji 
90,000,000.00 

75 

2 Ujenzi wa barabara 

ya deo sanga  hadi 

A one Lodge kwa 

kiwango cha Lami 

km 1 

 Kusafisha eneo  

 Kuondoa tabaka la juu la udongo 

 Kumalisha tabaka la awali la 

barabara 

0 

0 



 

3 

 

 

Ukarabati wa 

barabara ya 

makambako-Mtanga 

km10 kwa Kiwango 

cha Changarawe 

 Kusafisha eneo 

 Kuondoa tabaka la juu la udongo 

 Kukata na kujaza udongo 

 Kuumba tuta la barabara km 5.5 

 Kufungua mifereji ya kutoa maji 

katika barabara  

 32,045,501.00 

 

Kazi 

imesimama 

kwa sababu ya 

mvua.         

   JUMLA  
122,045,541.00 

 

 

 

 

A. UTEKELEZAJI MIRADI YA MATENGENEZO KWA FEDHA 2019/2020 KWA KUTUMIA FEDHA YA MFUKO WA 
BARABARA 

IBAR
A 

SEKTA/MAELEZ
O YA ILANI 

UTEKELEZAJI ULIOFANIKIWA 

Na Jina la mradi Kazi iliyofanyika Kiasi cha fedha 
kilichotumika 

% ya 
utekelezaji/m

aelezo 

1 Matengenezo ya 

tahadhari ya 

barabara za lami za 

mji wa Makambako. 

Maandalizi ya kazi 

0 

Mkandarasi 

amekusanya 

vifaa tayari 

kwa kuanza 

kazi 

2 Ujenzi wa madaraja 

Utengule 1 na 

utengule II na daraja 

la Mtimbwe 

Ngamanga. 

 Kusafisha eneo  

0 

 

Mkandarasi 

amesimama 

kwa sababu ya 

Mvua.         



3 Matengenezo ya 

kawaida barabara 

ya Makambako 

Mtanga na ujenzi 

wa daraja la 

Mtanga.na Daraja la 

Kifumbe Igongolo. 

 Kusafisha eneo la barabara 

 Kucho barabara kilometa 19 

 Kuchimba mifereji ya kutoa maji 

barabarani 

55,400,000.00 

 

Kazi 

zinaendelea         

4 

 

 

Matengenezo ya 

kawaida barabara 

ya Idofi-Manga, 

Khanga –

Mahongolekm 6, 

Maeneo korofi 

Usetule Mbugan km 

6.4,Usetule-Idete 

km4. 

 Kusafisha eneo la barabara 

 Kuchonga barabara km 14 

 

59,013,760.00 

 

 

Mkadarasi 

amesimama 

kwa sababu ya 

mvua.         

 

5 

Ujenzi wa Daraja la 

zege Igangidung’u-

Mguvani na ujenzi 

wa Mifereji ya maji 

Brabra ya Makabeji-

Pentekoste. 

 Kusafisha eneo 

 Kuchimba mtaro 

 Kujenga Mifereji kwa mawe. 

 

22,531,212.00 

 

Mkadarasi 

amesimama 

kwa sababu ya 

mvua.         

 

6 

 

Matengenezo ya 

kawaida barabara 

ya Kiumba-

Ngamanga 5km, 

Matengenezo ya 

maeneo korofi  Ikelu 

– Mawandekm 3.91, 

Muungano – 

 

 

Kazi bado Haijaanza         

0.00 

 

Kazi bado 

Haijaanza         



Utengule km3.96, 

Ngamanga-

Mtimbwe km 4.2 

kujaza kifusi daraja 

la Ikwete Mashujaa. 

 

7 

 

Matengenezo ya 

kawaida barabara 

ya Makambako S S-

Bethsaida 2.85km. 

and Deo Sanga – A1 

Lodge 2.85km 

,ujenzi wa makalvati 

barabara ya Iringa – 

Range Posta na 

GOLITHA – Kitisi 

Makaburini na 

ujenzi wa mifereji ya 

maji  

 Kuasfisha eneo 

 Kuchimba mifereji 

 Kujenga mfereji wa mawe 

 Kujenga line za makalvati 

 

39,310,800.00 

Mkandarasi 

anaendelea na 

kazi         

   JUMLA  
176,255,732.00 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 


