
 

 

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS –TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO 

 

                                                                           Tarehe: 19/05/2020 

TANGAZO LA ZABUNI 

NAMBA LGA/166/2020/2021/NCS/1 Package 01-04 

ZABUNI YA UKUSANYAJI USHURU MBALIMBALI WA VYANZO VYA MAPATO 

KWA MWAKA WA FEDHA 2020/2021. 

 

Halmashauri ya Mji Makambako inakusudia kuweka Mawakala wa Utozaji Ushuru wa vyanzo 

mbalimbali vya mapato kwa mwaka wa fedha 2020/2021. 

 

Halmashauri ya Mji Makambako inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, Taasisi au 

Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na uwezo wa kufanya kazi hizo, watume maombi 

yao kwa zabuni zifuatazo:- 

NA. AINA YA ZABUNI NAMBA YA ZABUNI ENEO LA KUKUSANYA 

USHURU  

          

01. 

Ukusanyaji wa ushuru wa mazao 

mengine ya chakula 

LGA/166/2020/2021/NCS/l package 01 

 

Eneo lote la Halmashauri ya Mji 

Makambako isipokuwa eneo la 

NFRA na soko la Nyanya 

02 Ukusanyaji wa ushuru wa tozo ya 

choo soko kuu la Halmashauri ya 

Mji Makambako 

LGA/166/2020/2021/NCS/l package 02 

 

Eneo la soko kuu la Halmashauri 

ya Mji Makambako 

03 Ukusanyaji wa ushuru wa zao la 

nyanya 

LGA/166/2020/2021/NCS/l package 03 

 

Eneo lote la Halmashauri ya Mji 

Makambako 

04 kazi ya uzoaji wa taka ngumu 

kwa muda maalumu 

LGA/166/2020/2021/NCS/l package 04 

 

Eneo lote la Halmashauri ya Mji 

Makambako 

 

MASHARTI YA MAOMBI YA ZABUNI 

 

Maombi yote ya zabuni yazingatie masharti yafuatayo:- 

 

1. Nyaraka za zabuni zitapatikana baada ya kulipa ada ya kila zabuni husika. Ada hiyo 

haitarejeshwa (Non refundable). Mwombaji atalipa ada ya maombi ya Tshs.100,000/= 

(laki moja tu ) Kwa kila zabuni, fedha zote zilipwe Ofisini kwa Mweka Hazina wa 

Halmashauri ya Mji Makambako. 
 

2. Ombi la zabuni liwe na jina la zabuni anayoomba, aidha mwombaji aoneshe mahali ofisi 

yake ilipo.  
 

3. Mwombaji atatakiwa kuambatanisha  kivuli cha leseni ya biashara iliyo hai, kivuli cha usajili wa 
kampuni, usajili wa VAT/TIN na Nguvu ya kisheria “Power of Attorney”  miamala ya benki 

(bank statement) ya miezi mitatu kabla ya tarehe ya tangazo hili, pia aambatanishe  wasifu wa 

kampuni“Company Profile” ya  kampuni inayoomba kazi. 

 



4. Mwombaji atatakiwa kutoza viwango halali vilivyoidhinishwa na sheria mama na sheria ndogo za 

Halmashauri ya Wilaya ya Mji Makambako.  

 
5. Mwombaji aoneshe kiwango cha fedha atakacholipa kwa Halmashauri. 

 
6. Iwapo mzabuni atachaguliwa, atatakiwa kuwasilisha dhamana ya utendaji “Performance 

guarantee” ya malipo ya miezi miwili (2) na wadhamini wawili wenye mali zisizohamishika na 

wanaotambulika, kabla ya kusaini mkataba 

 
7. Mwombaji aambatanishe kivuli cha stakabadhi ya ada ya maombi. 

 
8. Mwombaji aorodheshe vifaa alivyonavyo, idadi ya wafanyakazi na uzoefu wao. Pia mwombaji 

aoneshe uzoefu alionao katika zabuni hiyo. 

 
9. Mwombaji aandike juu ya bahasha na kwenye barua ya maombi, aina na namba ya zabuni 

anayoomba. Atatakiwa kutuma kabrasha halisi (original) na nakala (copy) mbili (2) yawekwe 
kwenye bahasha moja. Juu ya bahasha kusiandikwe wala kuwekwa alama yoyote zaidi ya jina la 

zabuni, namba ya zabuni na anuani ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Makambako. 

 
10. Mwombaji atoe tamko la kutojihusisha na vitendo vya rushwa. 

 
11. Halmashauri haitalazimika kukubali zabuni ya chini au yoyote, uamuzi wa Bodi ya Zabuni juu ya 

uteuzi wa Mzabuni ni wa mwisho.  

 
12. Maombi yafungwe kwenye bahasha ya khaki yenye lakiri.  Juu ya bahasha ioneshwe aina ya 

zabuni na namba ya zabuni. Zabuni zitumwe kwa  Katibu wa Bodi ya Zabuni kwa anuani 

ifuatayo  

Katibu wa Bodi ya Zabuni, 

Halmashauri ya Mji Makambako, 

S.L.P 405 Makambako 

 

Kabrasha la zabuni linapatikana katika ofisi za Halmashauri ya Mji Makambako,  ofisi ya Katibu 

wa Bodi ya Zabuni, kitengo cha Manunuzi.kuanzia siku ya Jumatatu hadi Ijumaa saa 1.30 

Asubuhi hadi 9.30 Alasiri. 

 

13. Maombi ya Zabuni zote yawasilishwe katika Ofisi ya Katibu wa Bodi ya Zabuni, Makao 

Makuu  Halmashauri ya Mji Makambako. Mwisho wa kupokea maombi  ni tarehe 

01/06/202 saa nne kamili(4)kamili Asubuhi. Waombaji au wawakilishi wao, 

wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa zabuni  utakaofanyika siku ya Jumatatu tarehe 

01/06/2020 saa sita (6) Mchana  katika Ukumbi wa Mikutano wa Halmashauri. 

 

14. Maombi yote yatakayochelewa kuwasilishwa baada ya saa  nne kamili(4) Asubuhi 

hayatapokelewa. 

 
 

 


