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    "Mkuu wa Wilaya ya Njombe,Mhe. Kissa Gwakisa Kasongwa akikagua madarasa ya Kidato cha kwanza 
      2023  Shule sita za Sekondari-Halmashauri ya Mji Makambako desemba 7,2022"
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Mkuu wa Wilaya ya Njombe, 
Mhe. Kissa Gwakisa Kasong-
wa ameipongeza Halmashauri 
ya Mji Makambako kwa ute-
kelezaji wa miradi ya ujenzi wa 
madarasa ya kidato cha kwanza 
2023 kwa wakati na kwa kuz-
ingatia ubora, na kumuagiza 
Mkurugenzi kumwandikia 
barua ya pongezi Mwenyekiti 
wa Mtaa wa Sigrid kwa kushiri-
ki usimamizi wa ujenzi wa 
madarasa sita katika shule ya 
Makambako Sekondari iliyopo 
katika Mtaa anao uongoza.

Mhe. Kissa alitoa pongezi na 
agizo hilo  katika ziara ya uk-
aguzi wa utekelezaji wa mira-
di ya ujenzi wa madarasa ya 
kidato cha kwanza 2023,katika 
shule sita za Sekondari za Hal-
mashauri ya Mji Makambako 
desemba 7,mwaka huu.

Amesema kuwa katika miradi 
yote ya madarasa mwenyekiti 

wa Mtaa wa Sigrid,Bahati 
Nyato tangu mwanzo wa ute-
kelezaji wa ujenzi wa mada-
rasa amekuwa bega kwa bega 
na walimu katika usimamizi 
wa mradi bila kulazimish-
wa,kwani hata alipofanya 
ziara ya kushitukiza alimkuta 
eneo la mradi.

Aidha, Mhe. Kissa amese-
ma ameridhishwa na kasi ya 
utekelezaji wa miradi hiyo,k-
wani madarasa yamejengwa 
kwa ubora wa hali ya juu 
na uhakika wa wanafunzi 
kuyatumia madarasa hayo 
januari,2023 upo.

Ametoa agizo kwa Shule zote 
zenye ujenzi wa madarasa ya 
kidato cha kwanza kukam-
ilisha madarasa yote ndani 
ya muda uliopangwa,kabla 
ya tarehe ya mwisho ya ku-
kabidhi madarasa ngazi ya 
taifa,kwa kuhakikisha uma-

liziaji wa baadhi ya vitu un-
akamilika kwa wakati na kwa 
viwango vinavyotakiwa.

Halmashauri ya Mji Makam-
bako ilipokea jumla ya Mil. 
420 za ujenzi wa madarasa 
kwa ajili ya wanafunzi wa 
kidato cha kwanza mwaka 
2023,ili kuwapunguzia wana-
nchi mzigo wa michango ya 
ujenzi wa madarasa.

 
DC AIPONGEZA HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO KWA UTEKELEZAJI
WA UJENZI WA MADARASA YA KIDATO CHA KWANZA 2023.
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ZAIDI YA MIL. 264 ZA TASAF ZATUMIKA KATIKA UJENZI WA KITUO CHA AFYA  KIJIJI CHA 
IKELU.

Wananchi wa Kijiji cha Ikelu.
Kata ya Utengule katika Hal-
mashauri ya Mji Makambako 
wameishukuru Serikali kupitia 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
(TASAF) kwa kutoa fedha 
zaidi ya Mil 264, zilizotumi-
ka katika ujenzi wa majengo 
matatu, jengo la wagonjwa wa 
nje,jengo la mama na mtoto na 
nyumba pacha za watumishi.

Mwenyekiti wa kijiji hicho 
Bw. Batson Nyagawa amesema 
kuwa,ujenzi wa Kituo hicho 
utawapunguzia wanachi mzi-
go wa gharama za matibabu 
kwani kwa sasa Kijiji cha Ikelu 
kina hospitali ya shirika la 
dini moja ambayo gharama za 
matibabu zipo juu tofauti na 
gharama katika hospitali na 
vituo vya Serikali.

Anna Mbangala,Mkazi wa 
Kijiji cha Ikelu na Mjumbe 
wa Serikali ya Kijiji amesema 
kuwa,ujenzi wa kituo cha afya 
katika Kijiji hicho una manu-

faa kwa jamii hasa kina mama 
kwani itawapunguzia gharama 
ya kupata huduma za uzazi,k-
wani kwa sasa mama mjamzito 
anatakiwa kulipia gharama 
za kujifunga kawaida kuanzia 
50,000 na 250,000 upasuaji, 
hali inayowalazimu kufuata 
huduma  hiyo Kituo cha afya 
Makambako kwani hakuna 
gharama zaidi ya kununua 
vifaa.

Mtendaji wa Kijiji cha Ike-
lu,Galous Myinga amesema 
kuwa hapo awali lengo liliku-
wa kujenga Zahanati ya Kijiji 
kabla ya Serikali kuamuwa 
kujengwa kwa Kituo cha afya 
na walianza ujenzi wa majen-
go matatu ya  rasmi mwezi 
april,2022 kupitia michango ya 
wananchi ambapo kwa wakati 
huo walifanikiwa kukusanya 
jumla ya Mil 16.7 na endapo 
wangejenga kupitia Michango 
ya wananchi pekee ujenzi hadi 
sasa ungekuwa hatua ya Msin-

gi.

Ametoa shukurani kwa Ser-
ikali kwa kutoa fedha zilizo-
fanikisha ujenzi wa majengo 
hayo,ambayo kwa sasa yapo 
hatua ya ukamilishaji pamoja 
na kuipandisha hadhi Zahana-
ti hiyo Kuwa Kituo cha afya.

Mratibu wa TASAF katika 
Halmashauri ya Mji Makam-
bako,Neema Chaula amebain-
isha Kutokana na mabadiliko 
ya Ujenzi wa Kituo cha afya 
badala ya Zahanati, Serika-
li Kupitia TASAF inatarajia 
kuongeza idadi ya majengo 
ya kutolea huduma ikiwa ni 
pamoja na jengo la upasua-
ji,Maabara na wodi ya mama 
na mtoto kwa gharama ya Mil. 
135.
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Kamati ya Fedha na Uongozi ya 
Halmashauri ya Mji Makambako 
mnamo novemba 30,mwaka huu 
ilifanya ziara katika Kituo cha afya 
Makambako,na kutembelea duka 
la dawa lililopo katika kituo hicho 
na kufanya ukaguzi wa nyaraka  za 
ununuzi na uuzaji wa dawa,ma-
tumizi sahihi ya mfumo pamoja 
na kusikiliza  changamoto zinazo-
jitokeza katika uendeshaji wa duka 
hilo.

Baada ya kupokea taarifa za duka 
hilo iliyowasilishwa na Kaimu 
Mganga Mkuu wa Halmashauri ya 
Mji Makambako, Dkt. Ally Senga  
Wahe. Madiwani wameridhishwa 
na mwenendo wa biashara ya dawa 
katika duka hilo,na kuupongea uon-
gozi wa Kituo hicho kwa usimamizi 
bora.

Dkt. Senga amesema kuwa,uamuzi 
wa kuanzisha mradi wa duka la 
dawa kituoni hapo ulitokana na 
kukosekana kwa baadhi ya dawa 
kituoni hapo ambazo hutolewa 
kwenye hospitali,hali iliyowalazimu 

wagonjwa kununua dawa maduka 
ya nje kwa gharama kubwa,lakini 
pia kwa wagonjwa waliofika usi-
ku wa manane walipata shida ya 
kutafuta dawa nje na kuhatarisha 
maisha yao. 

Mwenyekiti wa Kamati ya fedha 
na uongozi,Mhe. Hanana Mfikwa 
pamoja na wajumbe wa kamati hiyo 
wametoa ushauri kwa Uongozi wa 
kituo cha afya Makambako,Mfama-
sia na watumishi wanaohusika 
na  uuzaji wa dawa katika duka 
hilo, kuweka kumbukumbu sahihi 
za takwimu za dawa zinazoingia 
na kutoka katika duka hilo , kwa 
kuandika katika daftari badala ya 
kutegemea mfumo pekee ili hata 
changamoto za kimfumo zitakapo-
tokea takwimu ziwe salama.

Aidha,wametoa rai kwa  Uongozi 
wa kituo hicho kuteua watumishi 
wachache ambao watakuwa na ju-
kumu la kutoa huduma katika duka 
hilo pamoja na kulisimamia,ili kue-
puka upotevu wa dawa na endapo 
hasara yoyote itajitokeza wawajibika 

kufidia.

Pia, Mhe. Hanana ametoa wito kwa 
Uongozi wa kituo hicho kuendelea 
kutoa elimu kwa wananchi, juu ya 
utendaji kazi wa  duka hilo pamoja 
na  umuhimu wake ili kuwajengea  
wananchi uelewa.

Dkt. Senga kwa niaba ya Uongozi 
wote wa kituo cha afya Makambako 
ametoa shukrani kwa pongezi za 
Wajumbe wa Kamati ya Fedha na 
Uongozi na kuahidi kufanyia kazi 
maoni na ushauri uliotolewa,ikiwa 
ni pamoja na kufanya ukaguzi wa 
dawa kila mwezi pamoja na ku-
toa elimu kwa wananchi kuhusu 
utendaji kazi wa duka hilo.

Duka la dawa la kituo cha afya 
Makambako linatoa huduma kama 
maduka mengine ya dawa yaliyo-
po mitaani,kwa kuuza dawa kwa 
bei nafuu kwa wagonjwa waliofika 
kupata huduma katika kituo hicho 
na wagonjwa wengine ambao wapo 
majumbani wenye uhitaji wa dawa 
wenye cheti cha daktari.   

Kamati ya fedha ya Halmashauri ya Mji Maambako Yaridhishwa 
na Usimamizi wa  duka la dawa-Kituo cha afya Makambako.
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Kikundi cha Vijana cha By Na-
ture tech kutoka katika Mtaa wa 
Mlando,Kata ya Mjimwema katika 
Halmashauri ya Mji Makamba-
ko,kinachojishughulisha na kazi ya 
uchomeleaji vyuma  kimekabidhiwa 
mashine tatu za kuchomelea    na 
mashine tatu za kukatia vyuma,-
zilizotolewa na Ofisi ya Waziri 
Mkuu Kazi,Vijana Ajira na Wenye 
ulemavu kupitia Ofisi ya Rais - 
TAMISEMI ikiwa ni sehemu ya 
kuwawezesha vijana kujiajiri. 

Akitoa taarifa ya mapokezi ya vifaa 
hivyo katika hafla ya makabidhia-
no iliyofanyika novemba 25,2022 
katika ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri ya Mji Makambako, 
Mkuu wa idara ya maendeleo ya 
jamii, Bi. Zuena Ungele amesema 
kuwa Ofisi ya Rais – TAMISEMI ili-
toa maelekezo juu ya kutuma taarifa 
za vikundi vinavyofanya shughuli za 
uchomeleaji, kikundi cha By na-
ture tech ni moja ya kati ya vikundi  
vilivyochaguliwa kuwa mnufaika wa 
mashine  hizo.

Amesema kuwa, kikundi hicho 
chenye jumla ya vijana watano 
kilianzishwa mwaka 2021 na wali-
pata mkopo wa mil 5 inayotolewa 
na Halmashauri kwa vikundi vya 
Wanawake, Vijana na watu wenye 
ulemavu na kimefanikiwa kurejesha 
jumla ya shilingi mil 4.6 ndani ya 
muda na mnamo novemba 30,mwa-
ka huu wanakamilisha deni lote.

Kabla ya kukabidhi mashine 
hizo,Mwenyekiti wa Halmashauri 
ya Mji Makambako, Mhe. Hanana 
Mfikwa ameishukuru Ofisi ya 
Waziri Mkuu Kazi,Vijana,Ajira na 
Wenye ulemavu na Ofisi ya Rais 
– TAMISEMI kwa kutoa mashine 
hizo ili kuwawezesha vijana kuji-
ajiri na  kuwapongeza vijana hao 
kwa kujitambua na kuweza kufan-
ya marejesho ya mkopo vizuri na 
kuwataka kuendelea kutumia fedha 
wanazozipata kwa malengo,na 
kujiepusha na matumizi mabaya ya 
fedha wanazozipata kwa kufuata 
vipaumbele walivyojiwekea kufikia 
malengo yao.

Ametoa wito kwa Mkurugenzi 
kukitumia kikundi hicho katika kazi 
mbalimbali za uchomeleaji katika 
miradi inayotekelezwa na Hal-
mashauri,ili kukiwezesha kikundi 
hicho kupata fedha.

Elichalido Ng’olo mmoja kati ya 
vijana watano wanaounda kikundi 
cha By nature tech, amemshuku-
ru Rais wa jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu 
Hassan,Makamu wa Rais,Ofisi ya 
Waziri Mkuu Kazi, Vijana,Ajira na 
Wenye ulemavu na Ofisi ya Rais – 
TAMISEMI kwa kuwapa mashine 
za uchomeleaji ambazo zitawasaidia 
kufanya kazi kwa uhakika kwani 
vifaa vya zamani vimechakaa.

 Ametoa hamasa kwa  vijana ku-
unda vikundi na kuaminiana ili 
waweze kupata mikopo kutoka 
Halmashauri, na kutumia fedha 
hizo kufanikisha  malengo waliyo-
jiwekea kwani fedha za mikopo ya 
Halmashauri zipo.

 Serikali yatoa vifaa vya Uchomeleaji kwa Vikundi Vya Vijana Nchini 
  kukabiliana na soko la ajira.
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Halmashauri ya Mji Makam-
bako inaandaa sheria ndo-
go kuhusiana na utoaji wa 
chakula shuleni na kusima-
mia utekelezaji wa  mikataba 
ya lishe ili kuhakikisha wato-
to wote wanapata lishe nyum-
bani na shuleni.

Tamko hilo lilitolewa na 
Mkurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Makambako,Kenneth 
Haule katika mkutano wa 
baraza la madiwani uliofan-
yika oktoba 27,2022 katika 
ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri,baada ya ku-
wasilishwa kwa taarifa ya Ka-
mati ya uchumi,afya na elimu 
inayohusu hali ya utoaji wa 
chakula cha mchana katika 
shule za msingi,huku shule 
zilizopo  Mjini zikiwa na ida-
di kubwa ya wanafunzi wasi-
opata chakula shuleni tofauti 
na shule zilizopo Vijijini.

Haule amesema kuwa ku-
tokana na baadhi ya wazazi 
kukaidi kuchangia chakula 
cha watoto wao shuleni,Hal-
mashauri inaandaa sheria 
ndogo kuhusiana na utoaji wa 
chakula shuleni na usimamizi 
wa utekelezaji wa mikataba ya  
lishe kuanzia ngazi ya Kijiji,M-
taa hadi Kata. 

“Wazazi wanapaswa kutam-
bua umuhimu wa chakula 
shuleni,suala sio mtoto apate 
chakula pekee,suala ni  je,ana-
pata chakula kwa muda sahi-
hi? Na ni chakula gani? Jana 
tumesaini  mikataba ya lishe 
pamoja na Watendaji wa Kata 
hivyo suala la chakula shuleni 
tunakoelekea sio hiyari tena 
itakuwa ni lazima kila mtoto 
kupata chakula shuleni chenye 
virutubisho muhimu kwa afya 
zao ikiwa ni agizo la Serika-
li”,alisema Haule.

Naye Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Mji Makamba-
ko,Mhe. Hanana Mfikwa am-
eiagiza Kamati ya uchumi,afya 
na elimu pamoja na Idara 
ya elimu Msingi kuchakata 
uwiano wa miundombinu ya 
shule na idadi ya wanafunzi,ili 
kupata uwiano halisi na enda-
po hakuna uwiano hatua za 
kuongeza na kuboresha miun-
dombinu zifanyike.

 SHERIA NDOGO ZA LISHE KUANDALIWA ,KILA MTOTO APATE CHAKULA
  SHULENI.
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Baraza la Madiwani limeridhia 
pendekezo la kuweka mkaka-
ti maalumu wa Halmashauri 
ya Mji Makambako la kutwaa 
maeneo makubwa pembezoni 
mwa Mji ili yatumike kwa shu-
ghuli za kiuchumi na kijamii 
kama vile ujenzi wa shule na 
miradi mikubwa ya uwekezaji 
pamoja pamoja na  uanzish-
waji kwa Shule maalumu ya 
vipaji ya wanafunzi wa kike na 
shule ya sekondari ya kidato 
cha tano na sita  ili kupunguza 
adha ya wanafunzi kukosa na-
fasi ya kuendelea na masomo 
baada ya kufaulu kidato cha 
nne.
   Akiwasilisha pendekezo la 
Halmashauri kutwaa maeneo 
makubwa kwa ajili ya shu-
ghuli za kijamii na uwekezaji 
Mwenyekiti wa Kamati ya Mi-
pangomiji na Mazingira, Mhe. 
Alimwimike Sahwi amesema 
kuwa kamati hiyo imetoa 
pendekezo hilo ili kupungu-
za changamoto ya uhaba wa 

fedha kwa ajili ya kulipa fidia 
badala yake,Halmashauri itwae 
maeneo ya watu na kuyapi-
ma na kugawana viwanja kwa  
utaratibu wa viwanja,asilimia 
60 kwa mwenye eneo na asili-
mia 40 kwa Halmashauri kama 
gharama ya kufidia upimaji.

Mhe. Sahwi amesema kuwa,k-
wa utaratibu huo Halmashauri 
itaweza kuwa na miradi ya 
viwanja ambavyo inaweza 
kuuza na kupata fedha za ute-
kelezaji wa miradi ya maende-
leo pamoja na  kupata maeneo 
ya huduma za jamii kama vile 
ujenzi wa shule, masoko na 
vituo vya afya.

Naye Mwenyekiti wa Kamati 
ya Uchumi,afya na elimu,M-
he. Imani fute amewasilisha 
pendekezo la kamati hiyo 
la kuanzishwa kwa shule ya 
kidato cha tano na sita katika 
shule ya sekondari Maguvani 

na shule ya vipaji maalumu 
ya wanafunzi wa kike wenye 
ufaulu mkubwa katika shule 
ya sekondari Mlowa kuanzia 
mwezi januari,2023 kwani 
shule hizo zina miundombinu 
inayowezesha uanzishwaji wa 
wa shule hizo.
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Kikundi cha Vijana cha By Na-
ture tech kutoka katika Mtaa 
wa Mlando,Kata ya Mjimwe-
ma katika Halmashauri ya Mji 
Makambako,kinachojishu-
ghulisha na kazi ya uchome-
leaji vyuma  kimekabidhiwa 
mashine tatu za kuchomelea    
na mashine tatu za kukatia 
vyuma,zilizotolewa na Ofisi ya 
Waziri Mkuu Kazi,Vijana Ajira 
na Wenye ulemavu kupitia 
Ofisi ya Rais - TAMISEMI iki-
wa ni sehemu ya kuwawezesha 
vijana kujiajiri. 

Akitoa taarifa ya mapokezi 
ya vifaa hivyo katika hafla ya 
makabidhiano iliyofanyika no-
vemba 25,2022 katika ukumbi 
wa mikutano wa Halmashauri 
ya Mji Makambako, Mkuu wa 
idara ya maendeleo ya jamii, 
Bi. Zuena Ungele amesema 
kuwa Ofisi ya Rais – TA-
MISEMI ilitoa maelekezo juu 
ya kutuma taarifa za vikun-
di vinavyofanya shughuli za 
uchomeleaji, kikundi cha By 

nature tech ni moja ya kati 
ya vikundi  vilivyochaguliwa 
kuwa mnufaika wa mash-
ine  hizo zilizotolewa na Ofisi 
Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi,Vi-
jana,Ajira na Wenye ulemavu 
kwa Halmashauri zote nchini.

Amesema kuwa, kikundi hicho 
chenye jumla ya vijana wata-
no kilianzishwa mwaka 2021 
na walipata mkopo wa mil 5 
inayotolewa na Halmashauri 
kwa vikundi vya Wanawake, 
Vijana na watu wenye ulemavu 
na kimefanikiwa kurejesha 
jumla ya shilingi mil 4.6 ndani 
ya muda na mnamo novemba 
30,mwaka huu wanakamilisha 
deni lote.

Kabla ya kukabidhi mashine 
hizo,Mwenyekiti wa Hal-
mashauri ya Mji Makambako, 
Mhe. Hanana Mfikwa ameis-
hukuru Ofisi ya Waziri Mkuu 
Kazi,Vijana,Ajira na Wenye 
ulemavu na Ofisi ya Rais – TA-

MISEMI kwa kutoa mashine 
hizo ili kuwawezesha vijana 
kujiajiri.

Amewapongeza vijana hao 
kwa kujitambua na kuweza 
kufanya marejesho ya mkopo 
vizuri na kuwataka kuendelea 
kutumia fedha wanazozipata 
kwa malengo,na kujiepusha na 
matumizi mabaya ya fedha wa-
nazozipata kwa kufuata vipa-
umbele walivyojiwekea kufikia 
malengo yao.

Ametoa wito kwa Mkuru-
genzi wa Halmashauri ya Mji 
Makambako kukitumia kikun-
di hicho katika kazi mbalim-
bali za uchomeleaji katika 
miradi inayotekelezwa na 
Halmashauri,ili kukiwezesha 
kikundi hicho kupata fedha na 
kuwataka vijana kuwa wabuni-
fu na kufanya kazi zilizo ndani 
ya uwezo wao badala ya kazi 
za kufikirika.

Elichalido Ng’olo mmoja kati 

 SERIKALI YATOA MASHINE ZA UCHOMELEAJI KWA KIKUNDI CHA VIJANA WA 
 MTAA WA MLANDO.
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ya vijana watano wanaounda 
kikundi cha By nature tech, 
amemshukuru Rais wa jamhu-
ri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Samia Suluhu Hassan,-
Makamu wa Rais,Ofisi ya Wa-
ziri Mkuu Kazi, Vijana,Ajira 
na Wenye ulemavu na Ofisi ya 
Rais – TAMISEMI kwa ku-
wapa mashine za uchomeleaji 
ambazo zitawasaidia kufanya 
kazi kwa uhakika kwani vifaa 
vya zamani vimechakaa.

 Ametoa hamasa kwa  vijana 
kuunda vikundi na kuamini-
ana ili waweze kupata mikopo 
kutoka Halmashauri, na ku-
tumia fedha hizo kufanikisha  
malengo waliyojiwekea kwani 
fedha za mikopo ya Hal-
mashauri zipo.
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Halmashauri ya Mji Makam-
bako imeshika nafasi ya kwan-
za awamu tatu mfululizo,kati-
ka kampeni za utoaji chanjo ya 
polio kwa watoto wenye umri 
chini ya miaka mitano  katika 
Mkoa wa Njombe.

Kauli hiyo ilitolewanovemba 
29,2022 na mratibu wa Chan-
jo katika Halmashauri ya Mji 
Makambako, Bi. Tindichebwa 
Mazala katika kikao cha tathi-
mini ya zoezi la kampeni za 
chanjo ya polio  zilizofanyika 
awamu tatu na utambulisho 
wa awamu ya nne ya kampeni 
ya chanjo ya polio itayoan-
za kutolewa desemba 1 hadi 
4,2022 kwa watoto wenye umri 
chini ya miaka mitano.

Tindichebwa amesema kuwa 
matokeo ya kampeni zilizo-
pita  yamefikia lengo ambapo 
awamu ya kwanza  watoto 
waliopata chanjo ni asilimia 
144,awamu ya pili ni asilimia 

125 na awamu ya tatu ni asili-
mia 120, na katika awamu ya 
nne ambayo ndiyo ya mwisho 
jumla ya watoto 33,496 wana-
tarajiwa kupata chanjo hiyo ili 
kukamilisha dozi.

Amesema kuwa,idadi hiyo ya 
watoto ambao ni walengwa wa 
kampeni ya chanjo awamu ya 
nne, inatokana na idadi ya wa-
toto waliopata chanjo awamu 
ya tatu.

Ametoa wito kwa wazazi na 
walezi kuhamasika na kuhaki-
kisha kila mtoto mwenye umri 
chini ya miaka mitano,ana-
pata chanjo ya polio  awamu 
ya nne ili kupata kinga kamili 
na kuachana na dhana potofu 
zilizojengeka katika fikra za 
baadhi ya watu.

Emmanuel George,Katibu 
Tawala Wilaya ya Njombe 
ambaye pia ni mwenyekiti wa 
kamati ya afya ya msingi ame-

toa rai kwa wataalamu wa afya 
kuzingatia matumizi ya lugha 
rahisi,ili waweze kueleweka 
kwa wazazi na walezi wa wato-
to wanaotakiwa kupata chanjo 
hiyo kwa kutoa majibu sahihi 
juu ya utoaji wa chanjo ya po-
lio kwa awamu nne.

Aidha, amewataka wataala-
mu wote wa afya wataoshiriki 
katika zoezi la utoaji chanjo 
nyumba kwa nyumba,kuwa 
wabunifu na kuzingatia muda 
na mazingira  ambayo wazazi 
na walezi  wanapatikana ili 
kihakikisha kila mtoto anapata 
chanjo hiyo ikibidi wafuatwe 
shuleni na maeneo mengine 
walipo kutokana na msimu wa 
kilimo.
Ametoa rai kwa wajumbe wote 
wa kikao cha kamati ya afya 
ya msingi kuhamasisha jamii 
na familia zenye watoto chini 
ya umri wa miaka mitano,ili 
watoto hao wapate chanjo ya 
polio awamu ya nne na kuka-
milisha dozi.

HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO YASHIKA NAMBA 1 ZOEZI LA UTOAJI 
CHANJO YA POLIO MKOA WA NJOMBE.
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    TUZO YA UANDAAJI WA HESABU ZA MWISHO  KWA MWAKA WA FEDHA 2020/2021.
  Halmashauri ya Mji Makambako ilipata tuzo hii kwa kushika nafasi ya tatu katika kundi la Halmashauri 
 184 Nchini. Tuzo hizo zilitolewa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa hesabu Tanzania (NBAA)
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