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 Mwenge wa Uhuru 2023 katika Halmashauri ya Mji 
Makambako Ulipokelewa mnamo Aprili 30,2023
katika kijiji cha Mawande,Viwanja vya Shule ya 
Msingi Mawande Kata ya Utengule,kutoka 
Halmashauri ya Wilaya ya Njombe.

 Mwenge wa Uhuru kwa mwaka huu ulitembelea 
jumla ya Miladi sita yenye thamani ya mil. 745 na 
kukimbizwa umbali wa kilomita 50.6.

Mei mosi,2023 Mwenge wa Uhuru ulikabidhiwa 
Mkoa wa Iringa na Mkuu wa Mkoa wa Njombe Mhe. 
Anthony Mtaka ambapo Kimkoa Mwenge wa Uhu-
ru katika Mkoa wa Njombe ulikimbizwa umbali wa 
kilomita 517 na kukagua,kutembelea na kuzindua 
jumla ya miradi ya maendeleo 45 yenye thamani ya 
Bil. 346.5 katika Halmashauri sita zilizopo Mkoa wa 
Njombe.

UTANGULIZI
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Mwenge wa Uhuru mwaka 2023 umezin-
dua mradi wa ujenzi wa vyumba viwili vya 
madarasa na ofisi moja katika shule ya Msingi 
Mawande,iliyopo Kata ya Utengule ambao 
hadi kukamilika umegharimu jumla ya mil. 
49.5 na kupanda miti ya parachichi.

Awali akisoma taarifa ya mradi mbele ya Kion-
gozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa, Mwalimu 
Mkuu wa shule wa shule ya Msingi Mawande, 
Mwl. Octavian Mkinga amesema kuwa, mra-
di huo ulipokea fedha za Ruzuku toka Serikali 
Kuu Mil. 50 zilizotolewa kwa kwa ajili ya shule 
kongwe na nguvu za wananchi mil. 3.3 na 
kuwa na jumla ya mil. 53.3 na hadi kukamilika 
kwa mradi huo jumla mil. 49.5 zimetumika 
ikiwa ni pamoja na ununuzi wa madawati ya 
wanafunzi 50, meza 2 na viti 2 vya walimu.

Amesema kuwa, mradi huu ulianza kutekelez-
wa rasmi Oktoba 31, 2022 kwa kutumia  mfu-
mo wa “force Account” , ambapo vifaa vya 
ujenzi vilinunuliwa na kusimamiwa na Kamati 
zinazohusika na usimamizi wa mradi huo 
,pamoja na Kamati ya Shule na kwa sasa mradi 

MWENGE WA UHURU 2023: Wazindua mradi wa ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na 
ofisi moja shule ya msingi Mawande.

umekamilika na madarasa yanatumika. 

Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg.
Abdalla Shaibu Kaim mara baada ya kupokea na kuk-
agua mradi huo,amekiri kuridhishwa na utekelezaji wa 
mradi huo,na kutoa rai kwa Wahandisi kutumia taalu-
ma zao vizuri katika kipengele cha ununuzi wa vifaa 
vinavyohitajika kuepuka gharama zisizo na ulazima.

Aidha amesema kuwa, lengo kuu la Serikali kutoa fed-
ha za ujenzi wa madarasa ni kuboresha miundombinu 
ya Shule ,na kupunguza msongamano wa wanafunzi 
darasani na kuwawezesha wanafunzi kusoma vizuri na 
kuongeza ufaulu kwa kuboresha mazingira ya ujifunza-
ji na ufundishaji.

Shule ya Msingi Mawande ni moja kati ya Shule 45 za 
Serikali zilizopo ndani ya Halmashauri ya Mji Makam-
bako, ni miongoni mwa shule kongwe nchini,ambayo  
ilianzishwa mwaka 1953.

MWENGE WA UHURU 2023: Wazindua mradi wa ujenzi wa madarasa 2 na ofisi 1 shule ya 
msingi Mawande
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Katika Picha: Ni Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg. Abdalla Shaibu Kaim akikagua 
moja ya dirisha katika darasa mojawapo kati ya mawili yaliyozinduliwa na Mwenge wa Uhuru 2023.
Kushoto: Ni Mhandisi wa ujenzi wa Halmashauri ya Mji Makambako,Mhandisi. Salim wakati wa zoezi la 
ukaguzi wa mradi huo.

Katika Picha: Ni Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg. Abdalla Shaibu Kaim akipanda mti 
wa parachichi katika shamba la shule ya Msingi Mawande ili kuboresha lishe ya wananfunzi shuleni.
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Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023,mnamo aprili 
30,mwaka huu umekagua  muendelezo wa Mradi 
wa Uhifadhi na utunzaji wa msitu wa asili uliopo 
katika  Shule ya sekondari Mtimbwe, ulioanza 
februari 25,2005 ukiwa na jumla ya ekari 50, na 
kukabidhi mizinga 20 ya nyuki. 

Akisoma taarifa ya mradi huo mbele ya Kiongozi 
wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, Mkuu wa 
Shule ya sekondari Mtimbwe, Mwl. Zuberi Kilin-
go amesema kuwa, msitu huo unatumika  kama 
nyenzo ya kufundishia wanafunzi mada zinazohu-
su misitu ya asili na Kupendezesha mazingira ya 
shule, kuzuia mmomonyoka wa ardhi na kupata 
hewa safi katika msitu huo pia wameanzisha ufu-
gaji wa nyuki  ambapo wanafunzi wanapata nafa-
si ya kujifunza namna ya kufuga nyuki ili kujipatia 
kipato kwa kuuza asali,na shule inanufaika kupitia 
uuzaji wa asali,fedha zinazopatikana zinatumika 
kutatua changamoto mbalimbali za shule.

“Tumeanzisha  mradi huu wa kufuga nyuki kwa 
kuanza na  mizinga nane ambayo kwa wastani 
kila mzinga unatoa asali kiasi cha lita kumi ,kwa 
mizinga yote tumekuwa tukipata kiasi cha Tshs. 
800,000 kiasi hiki cha fedha kimekuwa kinasaid-
ia kutatua changamoto mbalimbali zinazoikabiri 
Shule yetu lakini pia wanafunzi wanapata ujuzi 
wa ufugaji nyuki”,alisema Mwl. Kilingo.

Baada ya kusomwa kwa taarifa hiyo ,Kiongozi wa 
Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg.Abdalla  
Shaibu Kaim  alitembelea na kukagua muendelezo 
wa uhifadhi na utunzaji wa msitu huo, na kuk-
abidhi mizinga 20 kwa wanafunzi wa shule hiyo ili 
kuongeza uzalishaji wa asali.

Pia,amepongeza jitihada zinazofanyika katika utun-
zaji wa msitu huo wa asili na mazingira kwa ujum-
la,na kutoa rai kwa wananchi kuendelea kutunza na 
kuhifadhi mazingira kwa maslahi mapana ya taifa.

Mradi wa uhifadhi na utunzaji wa mazingira ya 
msitu huo wa asili ulizinduliwa na Kiongozi wa 
Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2016,Ndg. 
George Jackson Mbijima katika Mbio za Mwenge 
wa Uhuru Halmashauri ya Mji Makambako mnamo 
Juni 18,2016.

MWENGE WA UHURU 2023 :Wakagua muendelezo wa mradi wa uhifadhi na utunzaji 
wa msitu wa asili shule ya sekondari Mtimbwe na kukabidhi mizinga ya nyuki 20
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Mradi wa ujenzi wa Zahanati ya Kijiji cha Ikelu 
uliogharimu zaidi ya mil. 191 umekaguliwa na 
kuwekwa jiwe la msingi mnamo aprili 30,mwaka 
huu na Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhu-
ru Kitaifa, Ndg.Abdalla  Shaibu Kaim na kugawa 
vyandarua 100 kwa kina mama wajawazito na 
watoto chini ya miaka mitano ili kujikinga na ma-
laria.

Baada ya kukagua na kuridhishwa kwa utekelezaji 
wa ujenzi wa zahanati hiyo,Ndg Kaim ameiponge-
za Halmashauri ya Mji Makambako kwa ute-
kelezaji mzuri wa mradi na kutoa rai kuhakikisha 
vifaa vinapatikana na huduma zianze kutolewa ,ili 
dhana ya ujenzi wa zahanati hiyo uwe na tija kwa 
wananchi kwani fedha za ujenzi wa Zahanati hiyo 
ni kodi za Watanzania.

Aidha,ametoa rai kwa wananchi kuendelea kujik-
inga dhidi ya malaria na kufika katika vituo vya 
afya pindi wanapohisi homa,ili waweze kupim-
wa na kupata huduma stahiki kwani si kila homa 
ni malaria ,na kuwataka kina mama wajawazito 
na wenye watoto chini ya miaka mitano,ambao 
wamekabidhiwa vyandarua kuvitunza na kuvi-
tumia kwa lengo lililokusudiwa na Serikali kwani 
vyandarua hivyo vinatokana na kodi za Watanza-
nia.
 

MWENGE WA UHURU 2023 : Waweka Jiwe la Msingi mradi wa Ujenzi wa Zahanati 
ya Ikelu

Awali akisoma taarifa ya mradi huo,Bi. Neema 
Chaula,Mratibu wa TASAF katika Halmashauri ya 
Mji Makambako, amemshukuru Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania ,Mhe. Dkt Samia Suluhu 
Hassan, kwa kutoa fedha zilizotumika katika ujenzi 
wa Zahanati hiyo kupitia Mradi wa kupunguza uma-
skini TASAF (OPEC III), kwa kutambua  changamoto 
ambazo wananchi  wa  Ikelu walizipata kwa kukosa 
Zahanati ya Serikali.

JARIDA  MAALUMU LA MWENGE 2023.indd   6 5/19/2023   5:25:19 AM



Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 katika Hal-
mashauri ya Mji Makambako,zimetembelea na 
kukagua shamba la Mahindi la Bi. Edda Sanga 
,mmoja kati ya wakulima 12,714 walionufaika 
na mbolea za ruzuku,zilizotolewa na Serikali 
katika msimu wa mwaka 2022/2023.

Bi. Edda Sanga ambaye pia ni Mjasiriamali 
anayejishughulisha na  na kilimo biashara cha 
mazao mbalimbali yakiwemo Mahindi, Ma-
harage na Parachichi, Kwa msimu wa kilimo 
wa 2022/2023 amefanikiwa kulima jumla ya 
ekari 47 za zao la Mahindi ambapo ekari 32 
zipo katika Halmashauri ya Mji Makambako 
na ekari 15 zipo Halmashauri ya Wilaya ya 
Wanging’ombe. 

Bi. Sanga amesema kuwa,Kupitia namba za siri 
za mbolea za Ruzuku alipata jumla ya mifuko 
133 ya mbolea za aina mbalimbali zenye jumla 
ya thamani ya  zaidi ya  Mil.16.2 ambapo kati 
ya kiasi hicho cha fedha amechangia Mil. 9 na 
Serikali imegharimia ruzuku yenye thamani ya 
Mil. 7.2.

Amebainisha kuwa,Katika msimu huu wa kili-
mo amefanikiwa kuongeza eneo la uzalishaji 
kutoka ekari 20 alizolima mwaka jana hadi 
ekari 47, kutokana na kupungua kwa ghara-
ma za mbolea na anatarajia kupata jumla ya 
tani 117.5 sawa na kilo 117,500 za mahindi na 
kuongeza pato la familia na chakula.

Kwa niaba ya wakulima wengine, ameishuku-
ru Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa 

na Mhe, Dkt Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania kwa kuweka ruzuku kwenye 
mbolea ,ambayo imewapunguzia gharama za kununua 
mbolea na  kuwasaidia kuongeza uzalishaji wenye tija na 
kipato cha Mkulima.

Ndg. Abdalla Shaibu Kaim,Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa amempongeza Bi. Edda 
Sanga kwa kilimo anachokifanya, ikiwa ni pamoja na 
kutumia vizuri fursa ya mbolea za ruzuku iliyotolewa na 
Serikali na kuwataka vijana kuiga mfano kwa mkulima 
huyo kwani kilimo kinalipa.

Katika Halmashauri ya Mji Makambako jumla ya wakuli-
ma 12,714 wamenufaika na mbolea za ruzuku,amba-
po wamenunua jumla ya mifuko 61,596 sawa na tani 
3,079.8.

MWENGE WA UHURU 2023: Watembelea na kukagua Mradi  wa kuongeza uzalishaji na 
tija wa Shamba la Mahindi kupitia utekelezaji wa mpango wa mbolea za ruzuku msimu wa 
mwaka  2022/2023
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Klabu ya kupinga rushwa katika shule ya sekondari 
ya Makambako, imezinduliwa rasmi april 30,mwa-
ka huu  na Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 
ikiwa ni moja ya Ujumbe wa kudumu wa Mbio 
za Mwenge wa kupinga rusha usemao “Kuzuia 
Rushwa ni jukumu lako na langu; tutimize wajibu 
wetu” .

Mara baada ya uzinduzi wa klabu hiyo, Ndg. Ab-
dalla Shaibu Kaim,Kiongozi wa Mbio za Mwenge 
wa Uhuru Kitaifa amewapongeza wanafunzi wa-
naounda klabu hiyo,kwa kujiunga na klabu ya kup-
inga rushwa ambayo ni adui wa haki na kuwataka 
kuendelea kuwa wazalendo katika kulinda maslahi 
yao na wananchi wengine kwa ujumla kwa manu-
faa ya taifa.

Awali akisoma taarifa ya klabu hiyo Mwanafunzi 
Minza  Lugata,ambaye ni mwenyekiti wa klabu 
hiyo amekiri kuwa,katika klabu hiyo wanafunzi 
wanapata nafasi ya kujengwa kimaadili kwa kupa-
ta uelewa mkubwa wa elimu ya rushwa ambayo  
wanaisambaza  kwa wanafunzi wengine ambao si 
wanachama na  jamii inayowazunguka. 

Amesema  wanaklabu ya kupinga Rushwa wana-
tumia njia mbalimbali kuelimisha  Umma ikiwa ni 
pamoja na semina, maigizo uchoraji wa katuni, 
utunzi wa mashairi, ngonjera, nyimbo na kufan-

MWENGE WA UHURU 2023: Wazindua klabu ya kupinga rushwa shule ya sekondari 
Makambako  kwa kusaini hati na kuweka jiwe la msingi

ya midahalo inayokemea vitendo vya rushwa na  
kushiriki katika shughuli za kijamii.

Klabu ya wapinga rushwa katika Shule ya Sekond-
ari Makambako  ilianza rasmi mwaka 2007 na ina 
wanachama 641 ,Wasichana 505 na Wavulana 136 
kwa  Lengo la kuwawezesha  wanafunzi kushiriki 
katika Mapambano dhidi ya rushwa, kwa kuzin-
gatia kuwa Wanafunzi ndio watendaji wa kesho 
hivyo wakijengwa kimaadili ni wazi kuwa Tanzania 
itakuwa na kizazi kinachozingatia maadili na kisi-
chovumilia hata kidogo vitendo vya rushwa katika 
jamii.
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Mradi wa ujenzi wa Hoteli ya Ghorofa tatu inay-
omilikiwa na Mfanyabiashara BI.BERNADETHA 
SANGA,umekaguliwa na kuwekwa jiwe la msingi 
na mbio za Mwenge wa Uhuru 2023. 

Akisoma taarifa ya mradi huo Msimamizi wa 
Ujenzi wa Mradi huo Mhandisi mshauri, Sansutwa 
Simtali Ltd amesema kuwa mradi huo  ulianza ras-
mi Mwezi Mei Mwaka 2021 na unategemea  kuka-
milika Mwezi Januari Mwaka 2024 ,jengo hilo 
la  Hoteli likiwa na idadi ya vyumba vya kulala 
wageni vipatavyo 10. 

Ameongeza kuwa, Ujenzi wa Jengo la Hoteli hiyo 
hadi kukamilika   utagharimu mil. 420 ambapo 
kwa sasa umegharimu jumla ya mil. 380 na  baada 
ya kukamilika  kwa Mradi huo umelenga kubore-
sha huduma ya Malazi ya wageni katika Mji wa 
Makambako na Mkoa wa Njombe kwa ujumla, 
Kuboresha maisha ya mwekezaji pamoja na  kutoa 
ajira kwa vijana ambapo mradi ukikamilika utatoa 
ajira kwa vijana wapatao 20

MWENGE WA UHURU 2023: Wakagua na Kuweka jiwe  la msingi katika jengo la ho-
teli ya ghorofa tatu

Mara baada ya ukaguzi wa jengo na nyaraka 
za ujenzi wa hoteli hiyo, Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa Ndg. Abdalla Shaibu 
Kaim alimpongeza Bi. Bernadetha Sanga am-
baye ndiye mmiliki wa jengo hilo kwa kufanya 
uwekezaji mkubwa,ambao utamuwezesha kuonge-
za kipato na kutoa huduma bora kwa wakazi 
na wageni wa Mji wa Makambako na ajira kwa 
vijana.
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Mbio za Mwenge wa Uhuru 2023 zimefan-
ikisha upandaji wa miti 500 kwenye chanzo 
cha Maji cha Bwawani ,kilichopo Kati ya 
Mtaa wa Bwawani,Kata ya Mjimwema na 
Mtaa wa Uzunguni,Kata ya Maguvani katika 
Halmashauri ya Mji wa Makambako, ikiwa 
ni  Chanzo  kinachotokana na chemichemi za 
asili zilizopo kwenye eneo hilo chenye  ukub-
wa wa mita za mraba 101,187 kikiwa kimezu-
ngukwa na uoto wa asili.

Mhandisi Oscar Lufyagile, Mkurugenzi 
Mtendaji wa Mamlaka ya Maji Safi na Usafi 
wa Mazingira Mjini Makambako(MAKUWA-
SA), amesema kuwa MAKUWASA ilipatiwa 
kibali (RBWB 1687) cha matumizi ya Maji na 
Bodi ya Maji Bonde la Rufiji ,kwa lengo la 
kuyavuna na kuyasambaza kwa Wananchi wa 
Makambako ,kwa ajili ya matumizi mbalim-
bali ambapo hadi sasa  jitihada mbalimbali 
zimefanyika za kuhakikisha chanzo hicho 
kinahifadhiwa na kudumu kwa muda mrefu.

Mhandisi Lufyagile amesema kuwa,jitihada 
zilizofanyika hadi sasa  ni pamoja na upan-
daji wa miti 400 rafiki na vyanzo vya maji 
,Ukataji wa miti 75 isiyorafiki na Maji,Uon-
doaji wa makazi 12 yaliyojengwa  ndani ya 
mita 60  kwa kuvamia chanzo,Uwekaji wa 
Alama za mipaka kuzunguka chanzo,Uwekaji 
wa mabango ya kutoa ILANI kwa Wana-
nchi ili wasifanye shughuli za kibinadamu 

katika maeneo ya chanzo na Ujenzi wa mfereji wa 
kuzuia Maji machafu ya mvua yasiingie kwenye chanzo 
pamoja na Utoaji wa elimu ya Uhifadhi wa chanzo na 
mazingira katika Mitaa inayozunguka chanzo hicho.

Ameongeza kuwa, Jumla ya mil. 77.3  zimetumika 
katika utekelezaji wa kuhifadhi chanzo hicho kuanzia 
mwaka 2017 ,na zoezi la uhifadhi ni endelevu hasa 
upandaji wa miti rafiki na vyanzo pamoja na uondoaji 
wa miti isiyorafiki na vyanzo ili kuongeza uzalishaji wa 
maji ambapo tangu uhifadhi wa chanzo hicho ulipoan-
za hadi sasa Uzalishaji wa maji umeongezeka kutoka 
lita 249,600 hadi lita 400,000 kwa siku na kupeleke 
ongezeko la wanufaika wa maji kutoka wananchi 
3,328 hadi 5,333 kwa siku.
 
Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg. 
Abdalla Shaibu Kaim amepongeza uhifadhi wa chanzo 
cha maji cha Bwawani na kutoa  shukrani na pongezi  
kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,Mhe. 
Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa jitihada kubwa anazo-
endelea kuzifanya hususani kwenye Sekta ya Maji, kwa 
kuhakikisha anamtua Mama ndoo kichwani na kuwata-
ka wananchi kuendelea kutunza vyanzo vya maji kwa 
kupanda miti na kutofanya shughuli za kilimo kwenye 
vyanzo vya maji.

Jumla ya Miti 500 imepandwa na Kiongozi wa mbio 
za Mwenge wa Uhuru Kitaifa pamoja na timu yake,Vi-
ongozi wa Chama na Serikali pamoja na wananchi.

MWENGE WA UHURU 2023: Wapanda miti 500 katika chanzo cha maji cha bwawani
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Katika picha: Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg. Abdalla Shaibu Kaimu 
akikagua mradi wa chanzo cha maji wa Bwawani ,akiongozwa  na Mkurugenzi Mtendaji wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Makambako(MAKUWASA),Mhandisi. 
Oscar Lufyagile na viongozi wa Chama na Serikali Wilaya ya Njombe.
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MATUKIO YA PICHA

Baadhi ya picha katika eneo la mapokezi ya Mbio za Mwenge wa Uhuru - shule ya msingi Mawande

Madarasa mawili na ofisi moja yaliyofunguliwa na Mwenge wa Uhuru shule ya Msingi Mawande
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Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,Ndg. 
Abdalla Shaibu Kaim ameridhishwa na utendaji kazi wa 
Kikundi cha vijana wajasiriamali Youth Forum, ambacho 
ni moja kati ya vikundi vilivyonufaika na  mkopo  wa 
asilimia 10 unaotolewa na   Halmashauri kwa uzalishaji  
wa bidhaa aina ya chaki na kupata ajira ya uhakika na 
kuongeza kipato chao.

Akizungumza na Vijana hao mara baada ya ukaguzi 
wa mradi huo,Ndg. Kaim amewapongeza vijana hao 
kwa kuanzisha kiwanda kidogo cha kuzalisha chaki na 
kujihakikishia ajira na fedha iliyotolewa na Serikali in-
aonekana na kuiagiza Halmashauri ya Mji Makambako 
kuwatafutia soko la uhakika vijana hao ili wauze bidhaa 
zao kwa bei nzuri na kukuza kiwanda chao.

Kikundi hicho kilipata mkopo wa Mil.17.2  ambazo 
zilitumika kununua mashine 1 ya kutengenezea chaki 
yenye pleti mbili kwa gharama ya mil. 7 yenye uwezo wa 
kuzalisha katoni 20 zenye chaki 60,000 kwa siku ambazo 
wanaziuza  kwenye Taasisi mbalimbali za Elimu na Mad-
uka ya vifaa vya ofisi na kiasi kingine cha fedha kimetu-
mika kununua malighafi,vifungashio na mashine ya EFD 
pamoja na uendeshaji wa kiwanda.

Kikundi cha Youth Forum ni kikundi cha Vijana wajasiria-
mali kilichoanzishwa rasmi mwaka 2021, kinachopatikana 
katika  Mtaa wa Lumumba, Kata ya Mwembetogwa na kina  
jumla ya wanakikundi 9 ,Wanaume 8 na  Mwanamke. 

MWENGE WA UHURU 2023: Waridhishwa na mradi vijana wa kutengeneza chaki na 
kuiagiza Halmashauri kutafuta soko la uhakika wa bidhaa hiyo.
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Ndg. Abdalla Shaibu Kaimu,Kiongozi wa mbio 
za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,akitizama Makala 
ya mradi wa kilimo -wakulima walionufaika na 
mbolea za ruzuku katika Halmashauri ya Mji 
Makambako,Kulia ni Mhe. Kissa Gwakisa Ka-
songwa ,Mkuu wa Wilaya ya Njombe na Kusho-
to ni Mkulima Bi. Edda Sanga.

Ndg. Abdalla Shaibu Kaimu,Kiongozi wa 
mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,aki-
hutubia wananchi katika mradi wa shamba 
la Bi, Edda Sanga,ambaye ni mmoja kati ya 
wakulima walionufaika na mbolea zaruzuku 
msimu wa mwaka huu.

Ndg. Abdalla Shaibu Kaimu,Kiongozi wa mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa,mara baada ya kukagua 
muendelezo wa uhifadhi wa msitu wa asili-Shule ya 
Sekondari Mtimbwe,

Ndg. Abdalla Shaibu Kaimu,Kiongozi wa mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa,akikabidhi miznga 20 
ya nyuki kwa wanafunzi- Sekondari ya Mtimbwe.

MATUKIO KATIKA PICHA
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Baadhi ya mitambo na chaki zinazozalishwa katika Kiwanda cha chaki cha vijana wanufaika wa mkopo wa 10%  - 
Youth Forum
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Mhe. Deo K. Sanga(Mb) akipanda mti wa parachichi -S/M 
Mawande.

Mhe. J. N. Sanga,Mwenyekiti CCM (W)Njombe 
akipanda mti wa parachihi- s/m Mawande.

Mhe. Kissa G. Kasongwa,Mkuu wa Wilaya ya Njombe akipan-
da mti wa parachichi Zahanati ya Kijiji cha Ikelu.

Jiwe la msingi la klabu ya kupinga rushwa Sekondari 
ya Makambako.

Nd. Kaim,Kiongozi wa mmbio za Mwenge Kitaifa akik-
abidhi neti kwa kina mama wajawazito na watoto.

Wanachama wa klabu ya kupinga rushwa 
shule ya sekondari Makambako.
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            “MWENGE WA UHURU 2023”
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Baadhi ya picha za Makabidhiano ya Mwenge wa Uhuru Kati ya Mkoa wa Njombe na Iringa
Kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Njombe,Mhe. Anthony Mtaka akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa Iringa 
Mwenge wa Uhuru Tarehe 1.5.2023 viwanja vya shule ya Itandula

Jarida  hili limeandaliwa na;
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Mji Makambako
| 19th May,2023 www.makambakotc.go.tz
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