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MAKAMBAKO YETU 

ZIARA YA MADIWANI WA 
HALMASHAURI YA MJI 
MAKAMBAKO- HALMASHAURI
YA MANISPAA YA KAHAMA

#Huduma Bora kwa Wote
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                                                       UTANGULIZI
   Mnamo Septemba 4,2023,Madiwani wa Halmashauri ya Mji Makambako 
walifanya ziara ya kutembelea Halmashauri ya Manispaa ya Kahama,M-
koa wa Shinyanga kwa lengo la kujifunza masuala mbalimbali ikiwa ni 
pamoja na Ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri,Uwekezaji na Ukuzaji 
wa wananchi kiuchumi.

Mara baada ya kuwasili Halmashauri ya Manispaa ya Kahama Wahe. 
Madiwani wakiongozana na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Makam-
bako,Ndg. Kenneth K. Haule pamoja na baadhi ya Wakuu wa idara na 
Vitengo walipokelewa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya 
Kahama,Ndg. Anderson Msumba pamoja na Wakuu wa Idara na Vitengo 
wa Halmashauri hiyo.

Katika ziara hiyo Wahe. Madiwani pamoja na Wakuu wa Idara/Vitengo 
walipata fursa ya kujifunza namna Halmashauri ya Manispaa ya Kahama 
inavyotekeleza miradi mbalimbali ya kimkakati kama kuanzisha kituo cha 
uwezeshaji wakulima na wafugaji,eneo la uwekezaji wa viwanda la Ummy 
Mwalimu lenye ukubwa wa ekari 500 ,ambazo zilitolewa kwa wananchi ili 
kufanya uwekezaji mdogo ambapo katika eneo hilo Vijana wengi wanafa-
nya shughuli zao katika eneo hilo ikiwa ni pamoja na utengenezaji wa sa-
mani,uchomeleaji nk.

Aidha,Wahe. Madiwani wakiongozwa na Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Mji Makambako,Mhe. Hanana Mfikwa walipata nafasi kutembelea eneo 
la wafanyabiashara wadogo linalotambulika kama CDT,ambalo pia lina-
tumika kama kituo kidogo cha mabasi,wafanyabiashara wadogo ambao 
walikuwa wanafanya biashara maeneo yasiyo rasmi(machinga), walipewa 
maeneo katika kituo hicho na kujenga vibanda na kwa sasa wanatambu-
lika rasmi na kupata fursa mbalimbali za kujikwamua kiuchumi kama vile 
kupata mikopo SACCOS na kwenye taasisi zingine za kifedha. 
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Mhe. Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Makambako,Mhe. Hanana Mfikwa akisaini kitabu cha 
wageni katika Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kahama,Anderson Msum-
ba(wa katikati),Kushoto ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Makambako,Kenneth Haule.

Baadhi ya Wahe. Madiwani na Wakuu wa Idara/Vitengo wakimsikili-
za Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kahama walipowasili 
ofisini kwake.
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Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kahama,Anderson Msumba 
akitoa taarifa ya utangulizi kwa Wahe. Madiwani wa Halmashauri ya Mji 
Makambako,kuhusu utendaji Kazi wa Halmashauri hiyo pamoja na mi-
pango na Mikakati ya Halmashauri.

Mchumi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kahama,akitoa taarifa ya 
miradi na mikakati ya Halmashauri hiyo,kwa Wahe. Madiwani wa 
Halmashauri ya Mji Makambako kabla ya kutembelea  maeneo ya 
miradi.
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Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Makambako,Kenneth K. Haule akizung-
umza mara baada ya kukaribishwa katika kikao Maalumu kuhusu ziara ya 
Wahe. Madiwani katika Halmashauri ya Manispaa ya Kahama. 
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WAHE. MADIWANI WATEMBELEA HOSPITALI YA MANISPAA 
YA KAHAMA.

  Wakiongozwa na Mkurugenzi wa 
Halmashauri ya Manispaa ya Ka-
hama,Ndg. Anderson Msumba pamoja 
na timu ya Menejimenti ,Wahe. Madi-
wani wa Halmashauri ya Mji Makam-
bako walitembelea Hospitali ya Man-
ispaa ya Kahama ambayo imejengwa 
kwa fedha za ruzuku na Mapato ya 
ndani.
 
  Aidha,Wahe. Madiwani walitembe-
lea jengo la kisasa la Uchunguzi lililo-
po katika Hospitali hiyo,na kujifunza 
namna bora ya ukusanyaji wa malipo 
ya huduma kupitia mfumo badala ya 
kupokea fedha taslimu.
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WAHE. MADIWANI WATEMBELEA ENEO LA UWEKEZAJI WA VI-
WANDA LA UMMY MWALIMU LA UMMY MWALIMU.

   Eneo la Ummy Mwalimu la uwekezaji wa viwanda lenye ukubwa wa 
ekari 500,lilitengwa rasmi kwa ajili ya uwekezaji wa viwanda amba-
po Halmashauri ilitoa maeneo bure kwa wananchi wenye uhitaji wa 
kufanya shughuli za viwanda ili fedha ya mtaji aliyonayo mwananchi 
itumike kutekeleza mradi na Halmashauri ikusanye kodi ya huduma 
na ushuru.
  Mkurugenzi wa Halmashauri ya Kahama,Ndg. Anderson Msumba 
alibainisha kuwa,ardhi hiyo ilitolewa kwa wananchi wote pamoja na 
vijana ambao ni wanufaika wa mikopo ya asilimia 10,inayotolewa 
na Halmashauri kwa vikundi vya Wanawake,Vijana na Watu wenye 
Ulemavu.
  Msumba alisema kuwa,kwa sasa vijana ambao ni wanufaika wa 
mikopo ya asilimia 10,wamefanya uwekezaji wa viwanda vidogo ka-
tika eneo  hilo na kukua kiuchumi  kupitia  viwanda vya utengenezaji 
wa samani mbalimbali,uchomeleaji nk.
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Baadhi ya picha katika karakana ya Richard Muhabi 
Mkerewe mnufaika wa mkopo wa 10%.
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  Wahe. Madiwani pia pamoja na wenyeji wao walipata nafasi ya kutembe-
lea moja ya karakana ya utengenezaji wa bidhaa za aluminium kama madir-
isha nk na samani za ndani kama vitanda,meza,sofa,kabati nk.

  Bidhaa hizo  zinazalishwa na vijana kama kikundi nammoja mmoja katika 
eneo la Ummy Mwalimu.

  Katika jengo hilo kumesheheni bidhaa zenye viwango vyenye ubo  ra  na 
ubunifu wa hali ya juu,na vijana hao kwa sasa wanapata fursa mbalimbali 
ikiwa pamoja na kupata mikopo nafuu kupitia benki na SACCOS.
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   Moja ya jengo la maonyesho (show room) ya bidhaa zinazozalishwa 
na Kijana Richard Muhabi Mkerewe,ambaye ni moja ya vijana ambao 
wlikuwa wanufaika wa mikopo ya asilimia 10,ambaye baada ya kupe-
wa eneo na Halmashauri katika eneo la Ummy Mwalimu la uwekezaji 
wa Viwanda alilipia hati ya kiwanja ambayo ilimuwezesha kupata 
mkopo benki na kujenga karakana ya utengenezaji samani za ofisini 
na nyumbani.

Kwa sasa kijana huyo ana uwezo wa kuajiri hadi vijana 150. 
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WAHE. MADIWANI WATEMBELEA STENDI NDOGO YA MABASI CDT 
INAYOTUMIKA NA WAFANYABIASHARA WADOGO (MACHINGA).

  Katika eneo la stendi ndogo ya mabasi kuna zaidi ya wafanyabiasha-
ra wadogo (machinga) 400,ambao awali walikuwa wakifanya biashara 
maeneo yasiyo rasmi kabla ya kupewa maeneo ya kujenga vibanda kati-
ka stendi hiyo.

  Wafanyabiashara hao wamejenga vibanda na wanatambuliwa na ta-
asisi mbalimbali ikiwa ni pamoja na Halmashauri,benki na taasisi zingine 
za mikopo kiurahisi,hali inayowasaidia kupata mikopo inayowawezesha 
kufanya biashara zao na kukidhi mahitaji yao ya kila siku na kukua kiu-
chumi.
   Kwa sasa vijana wengi ambao ni wanufaika wa mikopo ya asilimia 10 
waliopo kwenye eneo hilo,wana uhakika wa maisha yao kwa kupata 
eneo rasmi la kufanyia biashara,na kumiliki kibanda kinachomuweze-
sha kufanya biashara bila usumbufu na kuchangia pato la Halmashauri 
kwa kulipa kodi na ushuru kwa maendeleo ya Halmashauri na Taifa kwa 
ujumla.
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MATUKIO KATIKA PICHA 

Picha ya pamoja ya Wahe. Madiwani,Timu ya menejimenti ya H/Manispaa ya Kahama na H/
Mji Makambako.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Makambako,Mhe. Hanana Mfikwa akitoa neno la shukurani 
mara baada ya kukaribishwa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Kahama.
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MATUKIO KATIKA PICHA
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MATUKIO KATIKA PICHA
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RAMANI YA MIPAKA YA UTAWALA YA 
HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO
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