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DIVISHENI YA ELIMU SEKONDARI - MIAKA 3 YA DKT. SAMIA SULUHU HASSAN 

Katika mwaka wa fedha 2023/2024 divisheni ya elimu sekondari imepokea 
jumla Mil. 92. 5 kutoka Serikali Kuu,kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya 
madarasa na maabara katika shule za sekondari 5.

Shule hizo ni shule ya sekondari Kitandililo jumla ya mil.37.5 zimetumika 
kwa kazi ya ukamilishaji wa vyumba vya madarasa matatu.

Mil. 30 zimetolewa kwa shule ya sekondari Maguvani kwa ajili ya ukamilisha-
ji wa boma la maabara.

Mil. 12.5 zimetolewa kwa shule ya sekondari Makambako kwa ajili ya ukam-
ilishaji wa boma la darasa.

Mil. 12.5 zimetolewa kwa shule ya sekondari Mukilima kwa ajili ya ukamil-
ishaji wa boma la darasa.

Na. Lina Sanga

SHULE MPYA YA SEKONDARI YA MBUGANI-KITANDILILO
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DIVISHENI YA ELIMU YA AWALI NA MSINGI

Katika Mwaka wa fedha 2023/2024 divisheni ya elimu msingi imepokea 
jumla ya Mil. 311 kutoka Serikali kuu na kupitia mradi wa EP4R kwa ajili ya 
utekelezaji wa ujenzi wa miundombinu ya madarasa ,matundu ya vyoo na 
bweni la watoto wenye mahitaji maalum shule ya msingi Idofi.

Kupitia fedha hizo jumla ya madarasa 10 yamejengwa katika shule kongwe 
4 ambazo ni shule ya Msingi Makambako,Manga,Mawande na Ikwete na 
kila shule ilipokea mil. 45 kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 
viwili vya madarasa na shule ya msingi Mshikamano ilipokea kiasi cha mil. 
85 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 2 na matundu ya vyoo 5 kupitia fedha za 
mradi wa EP4R na madarasa hayo yanatumika kwa shule zote.

Na. Lina Sanga

MADARASA 2 NA OFISI 1 -SHULE YA MSINGI IKWETE (SHULE KONGWE)
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Aidha jumla ya matundu ya vyoo 32 yamejengwa katika shule za msingi 5 am-
bazo ni pamoja na shule ya msingi Mshikamano matundu 5 ya vyoo,Bwawani 
matundu 7 ya vyoo ,Maendeleo matundu 11 ya vyoo ,Juhudi matundu 5 ya 
vyoo na Ushindi matundu 4 ya vyoo.

Pia,shule ya msingi Idofi ilipokea mil. 20 kutoka Serikali Kuu ikiwa ni 
mchango wa ujenzi wa bweni la wavulana wenye mahitaji maalum.

Hivyo,katika  kipindi cha miaka 3 ya  Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan,Rais wa 
jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika Halmashauri ya Mji Makambako 
katika divisheni ya elimu ya awali na msingi jumla ya madarasa 113 yamejeng-
wa na kupunguza upungufu wa madarasa kwani jumla ya madarasa yanayohi-
tajika ni 694 yaliyokuwepo ni 357 na pungufu yalikuwa madarasa 337 na kwa 
sasa pungufu ni madarasa 224.

Wanafunzi wa shule ya msingi Ikwete wakiwa katika darasa jipya shule ya msingi Ikwete
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Aidha,Kupitia miradi hiyo jumla ya Matundu 129 ya vyoo yamejengwa na 
kupunguza upungufu wa matundu ya vyoo kutoka matundu ya vyoo 459 
hadi kuwa na upungufu wa matundu 330 kwa ajili ya wanafunzi wavulana 
na wasichana,matundu ya vyoo kwa ajili ya wavulana yanayohitajika ni 590 
yaliyopo ni 483 na pungufu kwa sasa ni matundu 107 na wasichana mahitaji 
ni matundu 764 yaliyopo ni 541 pungufu ni 223.

MADARASA 2 NA OFISI 1 SHULE YA MSINGI  MAKAMBAKO(SHULE KONGWE)
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KITENGO CHA TASAF 

Katika mwaka wa fedha 2023/2024 Halmashauri ya Mji Makambako kupitia 
Kitengo cha TASAF imepokea jumla ya Bil. 1.67 ya utekelezaji wa miradi 19 
ya miundombinu ya Afya na elimu ambapo miradi 17 imekamilika,miradi 2  
ipo hatua ya ukamilishaji.

Na. Lina Sanga

BWALO LA CHAKULA NA JIKO - SHULE YA SEKONDARI MLOWA
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Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa bweni la wavulana katika shule ya se-
kondari Mtimbwe ambapo jumla mil. 91.4 zimetumika na ujenzi umekami-
lika,ujenzi wa bweni la wavulana shule ya sekondari Kitandililo mil. 135.6 
zimetolewa kwa ajili ya ujenzi ambapo kwa sasa ujenzi upo hatua ya ukamil-
ishaji na Mil. 98.3 zimetumika katika ujenzi wa bwalo la chakula na jiko kati-
ka shule ya sekondari Mlowa na ujenzi wa mradi huo umekamilika.

Katika divisheni ya elimu ya awali na msingi kupitia TASAF katika shule ya 
msingi Ubena jumla ya mil 92.4 zilitolewa kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 3 
na matundu 6 ya vyoo ujenzi umekamilika,katika shule ya msingi Magomati 

BWENI LA WAVULANA SHULE YA SEKONDARI MTIMBWE 
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kijiji cha Usetule mil.184.8 zilitolewa kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 6,ofisi na 
matundu 12 ya vyoo ,ujenzi wa madarasa 5,ofisi na matundu 12 katika shule ya 
msingi Makatani jumla ya mil. 133.9 zimetumika,na mil 133.9 zilitolewa shule 
ya msingi Magongo kwa ajili ya  ujenzi wa madarasa 5,ofisi na matundu 12 ya 
vyoo na majengo hayo yanatumika. 

Aidha,katika kituo cha Afya cha Ikelu jumla ya  Mil. 66.9 zimetumika katika 
ujenzi wa nyumba pacha za watumishi,mil.91.9 zimetumika katika ujenzi wa 
jengo la wagonjwa wa nje (OPD) na wodi la mama na mtoto mil. 84.5 ujenzi 
umekamilika na mradi unatumika na mil. 120.5 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la 
mama na mtoto awamu ya pili, ujenzi upo katika hatua za ukamilishaji.

KITUO CHA AFYA CHA IKELU,JENGO LA OPD NA WODI YA MAMA NA MTOTO
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Lakini pia, katika Zahanati za Vijiji vya Ngamanga,Ibatu,Nyamande na Ik-
wete TASAF imetekeleza miradi ya ujenzi wa nyumba pacha za watumishi 
ambapo kila zahanati ilipokea mil. 92.4 na nyumba za watumishi katika za-
hanati ya Nyamande,Ikwete na Ibatu ujenzi umekamilika na katika zahanati 
ya Ngamanga ujenzi upo hatua ya ukamilishaji.

NYUMBA PACHA YA WATUMISHI (2IN 1) KITUO CHA AFYA IKELU
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Na. Lina Sanga

Katika mwaka wa fedha 2023/2024 Serikali kuu kupitia mfuko wa barabara 
iliidhinisha jumla ya bil. 2.8 kwa ajili ya utekelezaji wa kazi za matengenezo 
ya barabara na madaraja,katika maeneo ya Mjini na Vijijini ndani ya Hal-
mashauri ya Mji Makambako.

Kati ya fedha hizo jumla ya mil. 831 ni fedha kwa ajili ya matengenezo ya 

SEKTA YA BARABARA – WAKALA WA BARABARA MIJINI NA VIJIJINI 
(TARURA)

BARABARA YA KIWANGO CHA LAMI  MTAA WA AZIMIO
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barabara,bil. 1 ni fedha za maendeleo ya mfuko wa jimbo na bil. 1 ni fedha 
za tozo ya mafuta kwa ajili ya ujenzi wa barabara  kwa kiwango cha lami ze-
nye urefu wa kilomita 3,kiwango cha changarawe kilomita 10,matengenezo 
ya kawaida kilomita 34.88,matengenezo ya kuimarisha sehemu korofi kilo-
mita 56.02,matengenezo ya muda maalum kilomita 4.05,matengenezo ya 
madaraja mawili na ujenzi wa makalavati.

UJENZI WA DARAJA LA GOLIGOTHA KATIKA BARABARA YA A-ONE -DS
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PICHA ZA MIRADI

BWENI MOJA PACHA (2 IN 1) KATI YA MAWILI YA WATOTO WENYE MAHITAJI MAALUM
SHULE YA MSINGI IDOFI

BARABARA YA MADUNDA(MJIMWEMA) YENYE KIWANGO CHA LAMI NA MATAA
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SHULE YA SEKONDARI YA KITISI 

SHULE MPYA YA SEKONDARI YA MBUGANI -KITANDILILO
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SHULE YA MSINGI MPYA YA AZIMIO ILIYOJENGWA KUPITIA MRADI WA BOOST
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GARI MPYA YA WAGONJWA ILIYOTOLEWA NA SERIKALI ILI KUPUNGUZA UHABA 
WA GARI LA WAGONJWA,KWA SASA HALMASHAURI INA MAGARI MAWILI 
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SOKO KUU LA MAZAO LA HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO LILILOPO 
MTAA WA MAKATANI(KIUMBA) KATA YA LYAMKENA
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MASAA YA KAZI NA POSTIKODI YA OFISI ZA HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO
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JARIDA HILI NI JARIDA MTANDAO,LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA MAWASILIA-
NO YA SERIKALI KATIKA HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO,TUFUATILIE KWENYE 
TOVUTI YETU NA  MITANDAO YA KIJAMII IFUATAYO;-
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