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Mapokezi ya Mwenge wa Uhuru 2024 Halmashauri ya Mji            
Makambako.

Mwenge wa Uhuru 2024 ulipokelewa katika  Halmashauri ya Mji Makamba-
ko  juni 21,2024  kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Njombe,ikiwa ni siku ya 
sita tangu Mwenge ulipowasili Mkoani Njombe.

Mwenge wa Uhuru katika Halmashauri ya Mji Makambako   ulipitia Miradi 
4 yenye thamani ya Mil. 308 na ulikimbizwa kilomita 79.1 katika Kata 4 kati 
ya 12 za  Halmashauri ya Mji Makambako,ambazo ni Kata ya Lyamkena,Ki-
tisi,Kitandililo na Mlowa.

Miradi itayopitiwa na Mwenge ni mradi wa parachichi kwa wanufaika wa 
TASAF katika Kata ya Lyamkena,Mradi wa mnufaika wa mkopo wa asilimia 
10  kijana mwenye mahitaji maalum, Sumbuko Sanga katika Kata ya Kitisi, 
ujenzi wa nyumba pacha ya watumishi zahanati ya Nyamande kata ya Kitan-
dililo na mradi wa madarasa matatu shule ya sekondari ya Kitandililo-Mbu-
gani pamoja na kuzindua klabu ya rushwa shuleni hapo.
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Mwenge wa Uhuru pia katika eneo la mapokezi ulipitia banda la ucha-
guzi kijiji cha Ikelu,banda la lishe katika mnyororo wa thamani wa zao la 
parachichi katika Mtaa wa Lyamkena.

Mkimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024 ni Ndg. Godfrey Mzava na kauli 
mbiu ya Mwenge kwa Mwaka huu ni “Tunza Mazingira na shiriki uchaguzi 
wa Serikali za Mitaa kwa ujenzi wa Taifa endelevu”.

JARIDA MAALUM LA MWENGE.indd   3 6/28/2024   4:34:28 PM



Maandalizi yaendelee na wananchi wapate taarifa kamilifu za 
uchaguzi wa Serikali za Mitaa.

Na. Lina Sanga

Wito huo ulitolewa  na Ndg. Godfrey Mzava,kiongozi wa mbio za Mwenge 
wa Uhuru Kitaifa juni 21, 2024 katika Kijiji cha Ikelu baada ya kutembelea 
banda la uchaguzi ambalo ni mahususi kwa ajili ya utoaji wa elimu ya ucha-
guzi.

Mzava alisema kuwa, agenda ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa ni ya kudu-
mu katika Mikutano na vikao vya ngazi za Halmashauri,Wilaya na maeneo 
mengine, hivyo viongozi wanapozungumza na wananchi waendelee kusisiti-
za masuala yanayohusu uchaguzi kwa kuwapa taarifa kamilifu kuhusu ucha-
guzi pamoja na kusisitiza amani,utulivu na usalama katika kupindi chote cha 
uchaguzi.

Aidha, alitoa wito kwa viongozi kushusha miongozo kwa wananchi wa-
nayopokea kutoka Serikalini, ili waweze kupata taarifa kamilifu kuelekea 
kwenye uchaguzi ili kila mmoja atimize haki yake ya kikatiba na kidemokra-
sia kuelekea uchaguzi wa Serikali za Mitaa.
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Pia , alitoa rai kwa mratibu wa uchaguzi, Halmashauri ya Mji Makambako 
Ndg. Yusto Nyamle kuongeza kasi ya kuwapa wananchi taarifa sahihi za 
uchaguzi, ili kila mmoja ashiriki kikamilifu kwani uchaguzi huo unatoa 
picha ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2025.
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Wanufaika wa TASAF watakiwa kutorudi nyuma kiuchumi,kwa 
kuhakikisha wanazalisha kile wanachowezeshwa na Serikali.

Na. Lina Sanga

Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2024,Ndg. Godfrey Mzava 
amewataka wanufaika wa TASAF nchini kutorudi nyuma kiuchumi , kwa ku-
hakikisha wanazalisha miradi wanayopewa na Serikali kwa kutia jitihada ili 
kufikia malengo
.
Mzava, alitoa wito huo juni 21,2024 alipotembelea mradi wa parachichi kwa 
wanufaika wa TASAF katika Halmashauri ya Mji Makambako, ambao wali-
pewa miche kumi ya parachichi kila mmoja ili kuwajengea uchumi endelevu 
baada ya miaka mitatu na kuboresha lishe kwenye Kaya zao.
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Akizungumza na wanufaika hao ikiwa ni pamoja na Bi. Evelina Nyali, mkazi 
wa Mtaa wa Lyamkena,Mzava alisema kuwa lengo la Serikali ni kuona wan-
ufaika wote wanapiga hatua kwa kuzalisha miradi ambayo wanawezeshwa  
ikiwa ni pamoja na parachichi,hivyo kila mnufaika ajitaidi kuongeza miche 
mingine kuunga mkono juhudi za Serikali.

Aliipongeza Halmashauri ya Mji Makambako kupitia idara ya Kilimo kwa 
usimamizi bora wa mradi huo, kwa kuwatembelea wanufaika na kuwaweze-
sha namna bora  ya kuhudumia miche hiyo.

Kwa niaba ya wanufaika wote wa TASAF wa Halmashauri ya Mji Makamba-
ko Bi. Nyali ameishukuru Serikali kwa kumuwezesha kiuchumi na kufaniki-
wa kuboresha makazi,kipato cha familia na lishe kwa kupitia mradi wa kopa 
ng’ombe lipa ng’ombe ambao umemuwezesha kupata fedha na kuanzisha 
mradi wa ufugaji wa nguruwe , pamoja na mradi wa parachichi ambao baa-
da ya miaka mitatu anatarajia kuanza kupata faida ya mradi huo na kutoa rai 
kwa Serikali kuwasaidia wengine wenye uhitaji ili waweze kujitegemea kwani 
kwa sasa yeye ana uwezo wa kuendesha maisha yake.
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Miradi 4 yenye thamani ya Mil. 308 yapitiwa na Mwenge wa 
Uhuru 2024 Halmashauri ya Mji Makambako.

Na. Lina Sanga

Mwenge wa Uhuru 2024 umepitia Miradi 4 yenye thamani ya Mil. 308 katika 
Halmashauri ya Mji Makambako ambapo kati ya miradi hiyo,miradi miwili 
imefunguliwa na Mwenge wa Uhuru.

Mwenge wa Uhuru 2024  ulitembelea miradi miwili ambayo ni  mradi wa 
parachichi kwa  wanufaika wa TASAF 1,825 wenye thamani ya Mil.150.7 na  
mradi wa mnufaika wa Mkopo wa asilimia kumi iliyokuwa ikitolewa na Hal-
mashauri ambaye alipata mkopo wa Mil. 5. 

Aidha Mwenge wa Uhuru umefungua miradi miwili ambayo ni mradi wa 
ujenzi wa nyumba pacha za watumishi wa Zahanati ya Kijiji cha Nyamande 
katika Kata ya Kitandililo yenye thamani ya Mil. 91.5 na mradi wa  madara-
sa matatu katika shule ya sekondari Mbugani-Kitandililo, yenye thamani ya 
Mil. 61.4 ambayo yamejengwa kwa nguvu za  wananchi na Serikali,ruzuku ya 
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Serikali kuu na mapato ya ndani ya Halmashauri.

Kiongozi wa mbio za Mwenge wa Uhuru 2024, Ndg. Godfrey Mzava kabla 
ya kufungua miradi hiyo alipongeza  utekelezaji wa miradi hiyo na  thama-
ni ya pesa inaonekana kama Serikali ilivyokusudia.
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Mwenge wa Uhuru waagiza vijana kupewa fursa ya miko-
po,Serikali ikifungua upya dirisha la mikopo ya asilimia 10.

Na. Lina Sanga

Mwenge wa Uhuru 2024 umeiagiza Halmashauri ya Mji Makambako 
kumpa kipaumbele katika utoaji wa mikopo ya asilimia 10,kijana mwenye 
ulemavu, Ndg. Sumbuko Sanga anayejishughulisha na kazi za  ufundi 
selemala,katika Mtaa wa Kahawa,Kata ya Kitisi  pindi Serikali itapofungua 
dirisha la utoaji wa mikopo hiyo.

Wito huo ulitolewa  na kiongozi wa mbio za  Mwenge wa Uhuru Kitai-
fa, Ndg. Godfrey Mzava alipotembelea mradi wa mnufaika huyo ambaye 
ni mlemavu (kiziwi) katika Mtaa wa Kahawa, Kata ya Kitisi mnamo juni 
21,2024.

Mzava alisema kuwa, ipo haja kwa Halmashauri kuwapa vipaumbele vi-
jana wanaojituma kwa kufanya kazi kwa bidii kwa kuwapa mikopo ili 
waendelee kujiajiri na kuajiri vijana wengine,badala ya kuwapa mikopo 
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watu wengine waliokosa uaminifu ambao baada ya kupata mikopo wana-
kimbia.

Aliongeza kuwa, pindi utoaji wa mikopo hiyo utakapoanza Halmashauri 
imuwezeshe kijana huyo kupata mashine kubwa kwa ajili ya kazi zake ,na 
kumtafutia eneo kubwa la kufanyia shughuli zake ili kumuwezesha kuwa na 
eneo kubwa kwa ajili ya kuhifadhia samani anazotengeneza kabla ya ku-
chukuliwa na  mteja.

Ndg. Sumbuko Sanga, ameishukuru Serikali kwa kumuwezesha kupa-
ta mkopo wa Mil. 5 ambao umempa ajira na kumuwezesha kuajiri kijana  
mmoja na kuwa na ofisi ambayo inamuwezesha kupata wateja.

Aidha, kijana huyo alitoa meza moja yenye ubunifu wa kuvutia kama zawa-
di kwa Rais  Dkt. Samia Suluhu Hassan ambayo ndg. Mzava alikiri kuifiki-
sha.
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Jarida hili limeandaliwa na;
Kitengo cha mawasiliano ya Serikali
Halmashauri ya Mji makamba
Mei 24, 2024
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